Số người dùng online
· Khách: 2

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Đánh giá hoạt động box KTI MB
trungitn
@ACE KTI: Tôi thấy ý tưởng của Bìnhtiger và Thienanprint rất pro và có tổ chức rất mong ACE cùng hưởng ứng

traisytinh80
Tôi ủng hộ cả tay lẫn chân

In - Thêu trên chất liệu vải, da, giả da, simili...
ĐT: 0822566555 - 02273797878

lasercolor
Ý tưởng tốt nhưng có tiến hành trung thực không.
Tôi nói có vẻ nặng lời nhưng như các cụ thấy, có một số doanh nghiệp trình độ hết sức bình thường, nhưng vì hay họp bia với các cụ nên các doanh nghiệp đó trở thành ầm ỹ.
Trong thực tế có nhiều doanh nghiệp Pro không giao lưu với các cụ bởi vậy họ không thể có tên trong danh sách của các cụ cũng như họ không nộp tiền quảng cáo cho quỹ bia của các cụ. Vậy có quy chế nào để tên họ cũng xuất hiện một cách công bằng trong danh sách đây.
Cụ nào định ném đá tui thì cứ thẳng tay nhá. tui nghe, không phải là tui quặc à nha.

a
Cụ Lasercolor ơi! Sao cụ lo xa thế! hichic!
Miếng ngon giữa đàng, ai đàng hoàng là dại

lasercolor
hè hè, lo chớ, tại vì tôi đem tên của mấy cụ trên này đi hỏi mấy ông chuyên gia, các ông ý bẩu rằng "không piết thằng nớ" hoặc là "thằng nớ hắn chẳng biết chi mô"

thienanprint
lasercolor đã viết:
Tôi nói có vẻ nặng lời nhưng như các cụ thấy, có một số doanh nghiệp trình độ hết sức bình thường, nhưng vì hay họp bia với các cụ nên các doanh nghiệp đó trở thành ầm ỹ.
Trong thực tế có nhiều doanh nghiệp Pro không giao lưu với các cụ bởi vậy họ không thể có tên trong danh sách của các cụ cũng như họ không nộp tiền quảng cáo cho quỹ bia của các cụ. Vậy có quy chế nào để tên họ cũng xuất hiện một cách công bằng trong danh sách đây.
Cụ nào định ném đá tui thì cứ thẳng tay nhá. tui nghe, không phải là tui quặc à nha.

Ý tưởng đưa ra là để mọi người cùng thảo luận và tìm hướng đi thích hợp nhất cho sự việc Bác ạ, và ở đây mọi người cũng đang bàn là làm sao lôi kéo càng nhiều doanh nghiệp vào quảng cáo càng tốt chứ ko nề hà 1 ai cả, miễn sao họ có nhu cầu, càng nhiều doanh nghiệp Pro càng tốt miễn sao họ thanh toán chi phí cho diễn đàn đầy đủ chứ đừng đăng quảng cáo nữa chừng rồi bỏ ko trả tiền thì như thế ko ai gọi là Pro cả đúng ko?còn chi phí là để nuôi diễn đàn chứ không thì phải đi "ăn chực" hả bác, đây là vì cái chung chứ ko vụ lợi cho 1 cá nhân nào hết bác hiểu chứ ??????????
Mà em nghĩ Bác nên tắm rửa lại cái tư duy của Bác đi, sao ko nhìn thẳng mà bác cứ cúi đầu thế??? Bác nên nêu ra cái khó, mặt trái, phải của sự việc để anh em cùng trao đổi chứ cứ suốt ngày lo đi thọc gậy bánh xe như thế thì ko ổn Bác ạ, còn những người nổi tiếng thì mình biết họ chứ họ làm sao biết mình được, cái này lớp 1 cô dạy rồi mà đúng không?
Vài lời chân tình chứ không ném đá…
Công Ty In Thiên Ân
VPGD + Xưởng: 53/11 Đường 28, P. 6, Q. Gò Vấp, Tp. HCM.
ĐT: 08 544 65 884 - Fax: 08 54465 887.
DĐ: 0986 175 175
Email: thienanprint@gmail.com
www.inthienan.net
................................................

lasercolor
Tôi có thể trả lời chú bằng cái giọng cay nghiệt gấp 8 lần cách chú bảo tôi rửa ráy tư duy nhưng tôi không chấp. Tôi trả lời nghiêm chỉnh đây.
Im lặng không nói gì thì mới là không thọc gậy bánh xe phải không chú.
Chú ưa nịnh vậy thì làm sao làm được việc đây.
Chú định phản đối ý kiến của tui thì chỉ rõ ra, tôi sai ở chỗ nào chứ.
Tư duy như chú thì lúc nhìn tôi phải cúi đầu mới nhìn thấy là đúng còn gì. Chú cũng biết điều đó thì ổn rồi
Cho tôi hỏi thăm ngoài bắc ta có doanh nghiệp nhà nước nào đã tham gia KTI MB nhỉ. Tại sao lại vậy nhỉ.
Mớ DATA BASE của chúng ta có khác tổng đài 1080 với anh chị em giọng ngọt như mía không?
Hỏi tức là tự trả lời vậy.
Chỉnh sửa bởi lasercolor vào lúc 25-05-2009 14:00

xonline
lasercolor đã viết:

Thực ra đề án này là tổng hợp của rất nhiều những tiện ích đã có ở một số diễn đàn khác. Như một cẩm nang tra cứu của ngành (diễn đàn in Việt Nam). Như một cách PR thương hiệu (diễn đàn quản trị)....v.v... Đề án thành công hay không đôi khi phải đặt trong cả một giai đoạn phát triển và đi lên của diễn đàn, phát triển và đi lên của các doanh nghiệp thành viên, phát triển và đi lên của những members tham gia diễn đàn.

- Đồng ý với bác về băn khoăn đối với việc Quy chế xuất hiện một cách thiếu khách quan và công bằng dẫn đến dự án không thực sự hiệu quả. Điều này dễ hiểu với tâm lý người Việt về sự nể nang, kèn cựa và bon chen. Hơn nữa dính dáng đến vấn đề một doanh nghiệp thì lại càng phải thận trọng.

Việc lường trước một số doanh nghiệp mạnh (Pro theo cách bác nói) không giao lưu với dự án không phải là không có cơ sở. Tuy nhiên không vì thế mà dự án thất bại. Cần đặt những viên gạch đầu tiên để dự án dần đi vào hiệu quả.

"thắp lên một ngọn nến còn hơn ngồi nguyền rủa bóng đêm" bác ah. Em ném đá thế bác có đồng ý không?
Chỉnh sửa bởi xonline vào lúc 25-05-2009 15:23
-----------------------------------------------------------------------------
Tính mình cẩn thận. Khóa rồi mà vẫn mất cả đôi. Thế mới lạ!

lasercolor
Đồng ý với ý kiến của X.
So sánh nhiều chiều mới ra được kết quả chuẩn đúng không bạn.
Nếu chỉ đơn giản là copy mô hình thì anh chị em đã không cần trằn trọc suy nghĩ viết topic này.

thienanprint
@lazercolor: Bây giờ ngồi tranh cãi thì ko ra vấn đề gì cả Bác ạ mà phải tìm cách nào để vấn đề của chúng ta đc tiến hành, còn thực tế để mời được các doanh nghiệp nhà nước, các doanh nghiệp lớn tham gia thì chúng ta phải làm tốt việc của chúng ta đã chứ bây giờ chưa làm đc gì, diễn đàn thì hỗn loạn như chiến trường thì làm sao mà mời đc họ đây??? Bác có cao kiến gì thì nêu ra cho anh em xem nào? chứ sợ khó mà không làm thì lại càng chết nữa.
Mong các cao kiến đóng góp.
Chỉnh sửa bởi thienanprint vào lúc 25-05-2009 17:06
Công Ty In Thiên Ân
VPGD + Xưởng: 53/11 Đường 28, P. 6, Q. Gò Vấp, Tp. HCM.
ĐT: 08 544 65 884 - Fax: 08 54465 887.
DĐ: 0986 175 175
Email: thienanprint@gmail.com
www.inthienan.net
................................................

traisytinh80
Theo em!
Tất cả đều phải thử.
Quảng cáo thì chỉ là quảng cáo
Còn giao lưu trên lĩnh vực công việc thì có nhiều vấn đề do 2 bên giải quyết. Diễn đàn là cầu nối giữa 2 bên. và để làm được công việc đó cũng phải có chút gì...để hoạt động.
Nên: việc nhu cầu cần làm và đơn vị đáp ứng do 2 bên gặp gỡ bàn bạc (có thể gặp mặt hay qua điện thoại).
Thực tế lo xa như bác @lasecolor cũng không phải ko có lý. nhưng em thấy những vấn đề tìm hàng và tìm nguồn cung cấp trên diễn đàn đều thật cả.
Còn nếu cần thì cử thêm đại diện kiểm chứng khả năng của từng đơn vị. như em muốn kiểm tra chẳng hạn chỉ cần gọi điện hoặc gửi tin nhắn tới BQT là có câu trả lời 100%.
ý của em là vậy xin góp thêm. có gì ko đúng thì đừng nói gì.
chúc mọi người vui vẻ!!!
Chỉnh sửa bởi traisytinh80 vào lúc 25-05-2009 16:23
In - Thêu trên chất liệu vải, da, giả da, simili...
ĐT: 0822566555 - 02273797878

kily
Về nhà với mami 2 hôm mà topic đã thành thế này Cool

Tui đăng ký nha, tui là người Việt nên sẽ đăng ký cả 3 miền lun.
Theo ý kiến chân tình cuẩ anh em ở trên thì tui ủng hộ ý kiến mod Kily.
Nói một cách sâu sắc và uyên bác thì tui hết lòng ủng hộ em Kily vì ...
em ý là gái mà lại phát biểu trong lúc huyết áp cao.
Bởi lý do đó nên bác nào phản đối em kily là sai rồi, rút kinh nghiệm đi.
Quay lại với chủ đề. Để 1 box phát "Chiển" thì mod của box đó phải kích thích các thành viên viết bài. Cá nhân mod cũng phải viết và viết nhều bài là đằng khác, bởi nếu không viết thì việc đóng góp của mod sẽ chỉ còn là Trương tuần, thậm chí quá lên thì thành cường hào ác bá, đi ngược lại kỷ cương của đảng ta cũng như làm hại và là kẻ thù của nhân dân lao động trong box KTIMB và nhân dân lao động toàn thế giới.
Suy rộng ra thì.. Bác nào làm em kily bực bội thì liệu mà xin lỗi đê, để em ý phải nói ra là tui buồn nắm ý.

Xin lỗi bác, em không biết bác nhìn nhận như thế nào mà lại lôi cả việc của các box Rao Vặt vào đây . Thứ nhất, bản thân em chưa từng xóa 1 bài nào trong box KTI MB . Thứ hai, em bị huyết áp thấp chứ kô phải cao ạ, bác làm ơn đừng áp đặt cái vụ huyết áp cao cho em, mà nếu nhỡ bác có huyết áp cao thì làm ơn cũng đừng nghĩ rằng em cũng giống bác, cũng huyết áp cao !

hanoitiger04 đã viết:
kily đã viết:
Không nên làm như vậy anh ạ . Làm như vậy chẳng hóa ra thành viên có bức xúc cũng không được nói sao ? Em đã đề nghị với admin tạm thời remove mod box KTI MB trong thời gian topic này tồn tại để anh chị em có thể thoải mái góp ý . Chấp nhận cả việc thành viên kô muốn lộ mặt dùng clone để nói . Chúng ta cần thẳng thắn nhìn vào thực trạng box để có thể có cách giải quyết tốt nhất !

Mục đích của topic là để đánh giá lại hoạt động của box và góp ý cho hoạt động của box như em viết là:
đánh giá nhận xét về hoạt động của box , phương hướng hoạt động của box trong thời gian tới trên quan điểm thẳng thắn, bình đẳng và chân thành

Các bài viết ở trên anh thấy có dấu hiệu công kích lẫn nhau, nếu topic này là nơi mọi người thích nói gì thì nói thì anh không có ý kiên gì nữa

Anh ạ, em chỉ nghĩ là để cho từ sau không còn cái việc công kích nhau, thì trước tiên cứ để người ta công kích, để cho mọi người cùng thấy rõ rằng ai đang công kích, và họ công kích như vậy là đúng hay sai với thực tế . Từ ngày cái BQT KTI MB được thành lập, em chỉ đi từ thất vọng này đến thất vọng khác ! Cái gọi là BQT ấy, bất cứ khi nào định làm việc gì đó, đều có một-cá-nhân-mà-ai-cũng-biết-là-ai-đấy bác bỏ, hay tìm mọi cách hướng mọi chuyện theo chiều hướng tự lăng xê bản thân, vậy thử hỏi có BQT để làm gì ? Và cho đến thời điểm này, em xin hỏi, BQT KTI MB đã làm được gì ? Liệu sự tồn tại của NÓ có còn cần thiết hay không ? Về cá nhân em, em tự thấy bản thân cũng chẳng làm được gì, nên em xin phép được rút khỏi BQT KTI MB cũng như mod box KTI MB .

Riêng về Siêu thị KTI online mà anh đưa ra, trong thời điểm hiện tại em nghĩ rằng nó không khả thi ! Ngay khi mà việc BQT hoạt động kô hiệu quả vẫn chưa được giải quyết triệt để, thì việc đưa ra một đề án như vậy chỉ làm tình hình rối hơn . Đề án đưa ra rồi ai sẽ là người chịu trách nhiệm thực hiện ? Ai sẽ quản lý cập nhật thông tin cho các doanh nghiệp ? Người làm việc đó có được trả lương hay không ? Giả sử trong trường hợp có đơn vị lợi dụng quảng cáo để lừa đảo thì trách nhiệm sẽ thuộc về ai ?

tieungaogiangho
@ACE KTI: Nói thì dễ làm thì khó, Tranh luận thì gay gắt, bia ọp thì vui vẻ. E thấy trong ACE thành viên của diễn đàn nhiều doanh nghiệp rất mạnh và nhiều cá nhân rất giỏi đấy chứ. Hãy cố gắng đoàn kết cùng phát triển
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

lasercolor
Cải chính lại theo lời của em kily là tui mới bị huyết áp cao, em kily bị huyết áp thấp, khả năng say xe oto rất cao.
nhẻ.
Cơ mà ý tui cũng giống ý kily trong vụ này nhá.
Thêm tí nữa là thế này: Kily không được vơ hiện tượng cường hào ác bá vào mình, tui tiệt nhiên không bao giờ mảy may nghĩ vậy.
nhá.
Chỉnh sửa bởi lasercolor vào lúc 25-05-2009 18:10

nguoivanchuyen
cài chữ ký của nic : kily to bự chảng ( to như mả trâu)- Chiếm quá nhiều tài nguyên trong khi chúng ta chẳng mất đồng tiền nhỏ lẻ nào để nuôi trang KTI này - cho hỏi như thế gọi là spam có được không vậy ta?????AngryAngry
Chỉnh sửa bởi nguoivanchuyen vào lúc 25-05-2009 20:48
CÔNG TY THIÊN ĐẠI AN
Vp1:Số 4 Ngõ 44/86 Nguyên Khiết Phúc Tân - Hoàn Kiếm - Hà Nội
ĐT: 04.39329276
Vp2: Số 34 Ngõ 4/9 phố Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
ĐT: 04.22605050 Fax 04.39329276
Hotline: 0902265885 Trung Quốc: (+86) 13988012189.
Vp tại cửa khẩu: Tầng 2, A -12 Đường Bộ Hành (đường Quảng Ninh), Huyện Hà Khẩu, Tỉnh Vân Nam, Trung Quốc
Tel: (+86)0873.2989871
Email: thiendaian.vu@gmail.com
Nhận đánh hàng máy móc và nguyên vật liệu ngành in ấn, quảng cáo từ Trung Quốc về Việt Nam theo địa chỉ có sẵn, catalog, trang web, hình ảnh.
Đưa khách hàng Việt Nam tìm nguồn hàng, ký hợp đồng, tìm hiểu công nghệ tại Trung Quốc

Website: viettrungimex.com

adlinkvietnam
ngunhuquang đã viết:
@ các ACE chữ SPAM dịch ra tiếng việt nam ta là như thế nào nhỉ??? Xin BQT cho biết rõ cảm ơn trước nha

nguoivanchuyen đã viết:
cài chữ ký của nic : kily to bự chảng ( to như mả trâu)- Chiếm quá nhiều tài nguyên trong khi chúng ta chẳng mất đồng tiền nhỏ lẻ nào để nuôi trang KTI này - cho hỏi như thế gọi là spam có được không vậy ta?????smileysmiley

Như thế này gọi là spam này ông ạ. Ông cho cái ý kiến nào đóng góp xem. Tôi thấy những người quanh ông hoặc nhậu cùng hội ông thấy có hai kiểu: một kiểu không bao giờ dám phát biểu ý kiến mỗi khi có ông, một kiểu thì đưa nick và pass cho ông dùng, phục vụ cho việc lăng sê của ông. Gọi là gì nhỉ, à mèo khen mèo dài đuôi. Còn nhớ lâu lâu ông kêu dậy từ thiện cho người tàn tật gì đó. Ông làm chưa? Có người tàn tật nào đến cảm ơn ông vì ông đã dạy nghề cho họ chưa.
Không phải bênh gì kily nhưng nếu bị một ông post hai bài chỉ để ghét cái chữ ký của mình thì đúng là ông ấy có tật giật mình. Ông nhận ông là cao thủ này nọ mà phát biểu: chữ ký to = chiếm nhiều tài nguyên = Spam. Đúng là hết hiểu nổi.
Chỉnh sửa bởi adlinkvietnam vào lúc 25-05-2009 21:23
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

kily
nguoivanchuyen đã viết:
cài chữ ký của nic : kily to bự chảng ( to như mả trâu)- Chiếm quá nhiều tài nguyên trong khi chúng ta chẳng mất đồng tiền nhỏ lẻ nào để nuôi trang KTI này - cho hỏi như thế gọi là spam có được không vậy ta?????AngryAngry

Đây là link hình trong chữ kí của em :

Em kô hiểu em up lên photobucket rồi dẫn link qua thì ảnh hưởng gì đến KTI nhỉ ?

manpub
adlinkvietnam đã viết:
ngunhuquang đã viết:
@ các ACE chữ SPAM dịch ra tiếng việt nam ta là như thế nào nhỉ??? Xin BQT cho biết rõ cảm ơn trước nha

nguoivanchuyen đã viết:
cài chữ ký của nic : kily to bự chảng ( to như mả trâu)- Chiếm quá nhiều tài nguyên trong khi chúng ta chẳng mất đồng tiền nhỏ lẻ nào để nuôi trang KTI này - cho hỏi như thế gọi là spam có được không vậy ta?????smileysmiley

Như thế này gọi là spam này ông ạ. Ông cho cái ý kiến nào đóng góp xem. Tôi thấy những người quanh ông hoặc nhậu cùng hội ông thấy có hai kiểu: một kiểu không bao giờ dám phát biểu ý kiến mỗi khi có ông, một kiểu thì đưa nick và pass cho ông dùng, phục vụ cho việc lăng sê của ông. Gọi là gì nhỉ, à mèo khen mèo dài đuôi. Còn nhớ lâu lâu ông kêu dậy từ thiện cho người tàn tật gì đó. Ông làm chưa? Có người tàn tật nào đến cảm ơn ông vì ông đã dạy nghề cho họ chưa.
Không phải bênh gì kily nhưng nếu bị một ông post hai bài chỉ để ghét cái chữ ký của mình thì đúng là ông ấy có tật giật mình. Ông nhận ông là cao thủ này nọ mà phát biểu: chữ ký to = chiếm nhiều tài nguyên = Spam. Đúng là hết hiểu nổi.

Tôi xin thêm vài ý:
Cái chữ ký là tự do cá nhân mỗi người và sẽ không bị remove nếu không vi phạm quy định. Nó cũng chả đại diện cho cá nhân hay tổ chức nào vì nick là ảo.
Về việc dùng chung nick thì có 2 loại:
Một là kẻ hèn không dám lấy nick mình ra mà sử dụng (tại mang tai tiếng quá nhiều). Vậy là còn 1% sĩ diện đấy chứ nhỉ.
Hai là kẻ ngu cho một thằng hèn dùng chung nick mà ai cũng thừa biết là một tay dở người có cỡ.
Tóm lại Tiến sỹ spam ai cũng quá biết rồi. Coi như chả thấy thì đỡ đau đầu. Nếu hắn tiếp tục spam thì ta remove nick thui.
Theo tôi thì chúng ta nên giải quyết tận gốc những khúc mắc rồi hẵng tính sang chuyện kinh doanh này nọ. Quét cho sạch rác rến đi ạ.
Tề gia trị quốc bình thiên hạ!
Xin hết ạ!
Chỉnh sửa bởi manpub vào lúc 26-05-2009 00:38
I HAVE A DREAM...

hanoitiger04
manpub đã viết:
Tôi xin thêm vài ý:
Cái chữ ký là tự do cá nhân mỗi người và sẽ không bị remove nếu không vi phạm quy định. Nó cũng chả đại diện cho cá nhân hay tổ chức nào vì nick là ảo.
Về việc dùng chung nick thì có 2 loại:
Một là kẻ hèn không dám lấy nick mình ra mà sử dụng (tại mang tai tiếng quá nhiều). Vậy là còn 1% sĩ diện đấy chứ nhỉ.
Hai là kẻ ngu cho một thằng hèn dùng chung nick mà ai cũng thừa biết là một tay dở người có cỡ.
Tóm lại Tiến sỹ spam ai cũng quá biết rồi. Coi như chả thấy thì đỡ đau đầu. Nếu hắn tiếp tục spam thì ta remove nick thui.
Theo tôi thì chúng ta nên giải quyết tận gốc những khúc mắc rồi hẵng tính sang chuyện kinh doanh này nọ. Quét cho sạch rác rến đi ạ.
Tề gia trị quốc bình thiên hạ!
Xin hết ạ!

Những ý kiến đóng góp kiểu này xin bạn vui lòng chuyển sang topic khác, hoặc bạn lập hẳn 1 topic mới. Tôi không phản đối bạn nhưng tôi muốn chúng ta chỉ tập trung vào 1 mục tiêu thôi, nếu cứ tiếp tục thế này thì topic này giống chỗ ngồi lê của mấy bà rỗi việc quá. Là đàn ông thì phải cao thượng, biết bỏ qua những điều không đáng, dành thời gian cho việc đạt được mục tiêu, ngẩng mặt lên tìm cơ hội chứ cứ cúi xuống lo xoi mói chuyên thiên hạ thì mất thời gian mà giúp gì được ai. Vài lời tâm huyết không ác ý mong bạn hiểu.
Nhẫn nhất thời phong bình lãng tĩnh
Thoái nhất bộ hải khoát thiên không

su30
Chào mấy bác!
Mấy bác ở KTI MB mở topic này với tiêu đề "Góp ý cho box KTI MB" thì cũng nên cho mọi người biết phải góp ý về việc gì (vd về mặt tổ chức nhân sự nên thêm ai bớt ai, kế hoạch sắp tới nên làm gì hiến máu hay tham gia mùa hè xanh, hay chọn địa điểm cafe ăn nhậu,..) , nếu không thì bà con cứ vào góp ý búa xua thế này thì chẳng giải quyết được gì.

Theo tôi, KTI MB trước tiên cần thống nhất về tổ chức nhân sự, thống nhất về mặt tư tưởng, tránh việc một người đạp ga ba người đạp thắng. Có đoàn kết thống nhất thì mới bàn đến chuyện làm cái gì, ai làm,...
Chỉnh sửa bởi su30 vào lúc 26-05-2009 02:32

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 1.55 giây
Diễn đàn đã có 83,019,441 lượt truy cập