Số người dùng online
· Khách: 3

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Cần tư vấn sửa chũa máy in phun epson thì vào đây
emmoihocnghe
trieumanhcuong đã viết:
em chào anh trọng em đang dùng may in T60 thì bị hỏng đầu phun, em mới mua đầu phun mới rồi lắp vào cứ báo không nhận mực anh giúp em với

Kiểm tra cầu chì nhận mực ở main tín hiệu xem nó có đứt không.
GÌ CŨNG CÓ TRỪ TIỀN!

emmoihocnghe
trieumanhcuong đã viết:
em chào anh trọng em đang dùng may in T60 thì bị hỏng đầu phun, em mới mua đầu phun mới rồi lắp vào cứ báo không nhận mực anh giúp em với

GÌ CŨNG CÓ TRỪ TIỀN!

emmoihocnghe
trieumanhcuong đã viết:

GÌ CŨNG CÓ TRỪ TIỀN!

emmoihocnghe
trieumanhcuong đã viết:

GÌ CŨNG CÓ TRỪ TIỀN!

gatapboi
Bác Miss_epson có ở đây không em nhờ chút Sad
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

laphong9
Anh em nào đã dùng qua dòng máy Epson L110 xin cho mình hỏi dòng này có thể đổ mực Pigment không vậy? Và nó có nhược điểm nào lớn không? Bộ cơ, màu sắc, độ bền . . . Xin cảm ơn!

THV
Em mới mua con epson 1390 dùng mực piguv. In một tuần đầu thì ok bây giờ bị hiện tượng khi lệnh in thì bị chậy ra một tờ giấy trắng xong phải lệnh lại thì mới in dc. Ko biết là do máy hay do phần mềm. Mong mọi người giúp đỡ

searcher87
do máy tính, và cổng usb thử đổi cổng và cài lại win đi bác

daosipc

Em mới mua con epson 1390 dùng mực piguv. In một tuần đầu thì ok bây giờ bị hiện tượng khi lệnh in thì bị chậy ra một tờ giấy trắng xong phải lệnh lại thì mới in dc. Ko biết là do máy hay do phần mềm. Mong mọi người giúp đỡ

Tôi dùng T50 cũng bị y chang (mực Dye Inktec), chắc do bệnh chung của nó.
Bác in loại giấy gì? Hạ thấp bình mực đến thấp nhất có thể hết.
Chỉnh sửa bởi daosipc vào lúc 23-04-2014 22:10

dinhhaiyt
Em đang dùng Epson T60, mực liên tục Inktec, chủ yếu in ảnh tự chụp,Khi mới in ra thì ảnh đẹp, nhưng chờ khoảng 1 tiếng là có hiện tượng bay màu, ảnh chuyển sang xanh hơn, cứ như là được phủ 1 lớp sương màu xanh nhạt ở ngoài,em in trên giấy in Kodak ( chẳng biết là loại xịn hay nhái, em mua ở Lý Nam Đế - HN), còn nữa là ngay cả khi đã ép Plastic, ảnh vẫn bị nhòe, ( cái này em nghi giấy bị ẩm vì em để trong tủ cũng khá lâu rồi ), em muốn hỏi các bác là làm thế nào để khác phục được hiện tượng ảnh chuyển xanh sau khi in, và ảnh in bị nhòe ngay cả khi ép Plastic. nguyên nhân là giấy hay mực

xstt
Mực Inktec thì bay màu là đúng rồi bác à. Chuyển sang mực Pigment nhé bác ( chi phí cao hơn gấp 3 lần có khác hẳn )
In nhanh lấy ngay - Thiết kế miễn phí .v.v...
HP#098 999 3959 * E: cheban.hanoi@gmail.com

bladies
Cho em hỏi cái nút reset nằm trên cái bộ tiếp mực của em nó bị gãy, cái nút bấm nó rơi ra ngoài giờ reset không được, giờ em phải làm sao các bác ?

bladies
Cho em hỏi cái nút reset nằm trên cái bộ tiếp mực của em nó bị gãy, cái nút bấm nó rơi ra ngoài giờ reset không được, giờ em phải làm sao các bác ?

phanrangphobien

Gãy thì mua cái khác thôi khoảng: 80.000đ - 100.000đ/1 CHIP GÌ ĐÓ.
Tôi tư duy là tôi sống!.
Được sống là không hối tiếc.

chaovitthachtan_38
Mọi người júp em tìm lỗi của tình trạng này với ạh:
đang dùng hộp mực ngoài thì bị lỗi, clean nhiều lần không đc, cho hộp mực chính hãng vào thì in tốt, em dùng t60

em nghĩ là do thiếu một trong hai màu xanh nhưng k biết xử lý thế nào ạh

viet_in
@ chaovitthachtan_38
Theo như mô tả của bạn thì xác xuất bộ dẫn mực ngoài bị lỗi rồi. Cách nhanh nhất là thay bộ tiếp mực mới Cool. Cách chậm hơn là kiểm tra màu nào thiếu nét thì thay hoặc sửa tép mực đó , cũng có khi lỗi dây dẫn hoặc bị e khí.Sad
Góp ý chút chút nháGrin

Red_Skin
Em dùng máy L300, máy mới mua đc 1 tuần. Có mấy cái em chưa hài lòng lắm về máy, nhờ các anh tư vấn giùm:

1, Bản in có màu sắc ko đồng đều, mặc dù set chế độ giống nhau, cùng 1 loại giấy. Nhưng tờ trước với tờ sau khác hẳn nhau. Thay đổi setting vẫn ko thể in lại màu giống như tờ đầu tiên đc. (em in giấy C200 Kim Mai, glossy, high quality)

2, Thỉnh thoảng in ra bị lệnh như thế này: các bác nhìn xem, nội dung ko nằm cân giữa và song song với 2 cạnh của tờ giấy. ko biết là tại cái gì

Red_Skin
Em dùng máy L300, máy mới mua đc 1 tuần. Có mấy cái em chưa hài lòng lắm về máy, nhờ các anh tư vấn giùm:

1, Bản in có màu sắc ko đồng đều, mặc dù set chế độ giống nhau, cùng 1 loại giấy. Nhưng tờ trước với tờ sau khác hẳn nhau. Thay đổi setting vẫn ko thể in lại màu giống như tờ đầu tiên đc. (em in giấy C200 Kim Mai, glossy, high quality)

2, Thỉnh thoảng in ra bị lệnh như thế này: các bác nhìn xem, nội dung ko nằm cân giữa và song song với 2 cạnh của tờ giấy. ko biết là tại cái gì

kashira
Có bác nào ở HN dùng mực pig ở 352 giải phóng cho em chút kinh nghiệm với. Sad

oet
có bác nào gặp trường hợp, con ÉPSON T60 cứ khi bật máy lên, in ra toàn màu đen, phải in mất mấy tờ các màu vàng đỏ xanh ở chế độ besphoto mới hết màu đen ở những màu đó không ạ ? và nếu để máy không in 1 chút sau đó tiếp tục in thì lại bị màu đen ra ở những màu vàng, đỏ ... Giúp E với ạ, chứ thế này nản quá!:t

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 2.43 giây
Diễn đàn đã có 65,657,673 lượt truy cập