Số người dùng online
· Khách: 9

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Nói về in nhanh.
winhoa79
Chào các pác, sẵn các chuyên gia ở đây em xin hỏi nhỏ 1 câu : các pác có thể cho em xin thông tin về dòng máy HP LASER 9500N hoặc 8600S được không?Em đang tìm mua 1 cái nhưng chưa có thông tin cụ thể (giá máy-giá mực...v v). Cảm ơn các pác trước nha!Wink

Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

generation
Bác sieudang nói chơi hay nói giỡn vậy, máy tầm 20 - 30 chục chai làm sao mà in công nghiệp được, hix, bác cũng thấy bài in của máy ít tiền rồi đó, tốt nhất là cái gì có sẵn nếu tính kg thấy kinh tế cứ mang đi gia công.

generation
tôi thấy được ông Sơn và bác FXSS là rất trung thưc khi mô tả cho các dòng máy nhỏ để in văn phòng, tiết kiệm chi phí.

generation
printer360 đã viết:
firefox đã viết:
Lúc trước mình có tham dự hội thảo giới thiệu giải pháp in nhanh KTS của hãng FujiXerox do cty Minh Việt tổ chức, nói chung về thết bị & chất lượng in thì quá ok nhưng chỉ có 1 vấn đề: đó là giá thành vật tư mà đặc biệt là mực in còn quá cao. Hôm đó có một vị khách mời đứng lên hỏi chuyên gia: liệu trong tương lai người ta có thể sản xuất ra một loại mực dùng chung cho nhiều hãng khác nhau như các giải pháp mực in phun liên tục như hiện nay được không? Chuyên gia trả lời "No way! Shock That's the money." tạm dịch là "Đừng có mơ" Grin

Ở Việt Nam mọi người sắp được in nhanh với giá cực rẻ vì một số nick trên diễn đàn đang giới thiệu một số máy "hàng bãi" sử dụng mực ký cho ra chất lượng "tuyệt hảo". Hi vọng đây là sự thật, các bác "hàng bãi" cố lên nhé, hà hà.

Tôi đã thấy chất lượng hàng bãi rồi, mấy bác í là dân kỹ thuật nên nghiên cứu được điều gì hay về máy móc đều tư vấn nhưng mấy bác í lại kg biết được chất lượng đẹp là gì.

@printer360 đã thấy được chất lượng đẹp rồi chứ?

printer360
generation đã viết:

Tôi đã thấy chất lượng hàng bãi rồi, mấy bác í là dân kỹ thuật nên nghiên cứu được điều gì hay về máy móc đều tư vấn nhưng mấy bác í lại kg biết được chất lượng đẹp là gì.

@printer360 đã thấy được chất lượng đẹp rồi chứ?

Tôi có cùng quan điểm với bác generation.

Tôi đã được thấy nhiều tờ in chất lượng đẹp của máy công nghiệp cũng như nhiều tờ in được cho là "rất đẹp" của hàng bãi.

generation
Tui còn nghe nói sắp tới đây có một bác chuẩn bị nhập về một máy tầm 200.000$

sieudang
thông tin truyền từ dân làm ảnh chuyên nghiệp khu Sài Gòn phải o bác!!! kinh thật...các bác ối tiền....nhỉ...Thế thì....em phải noi gương anh hùng Núp thui

printer360
@ winhoa79: Máy in HP LASER 9500N, KHỔ A3.

Máy này là một dạng giống như HP 5550 nhưng có một vài tính năng cao hơn (nhưng không cần thiết ở VN): Khay giấy vào ra có thể mở rộng nhiều hơn, có thể thêm option thành phẩm tự động (cơ bản), chức năng chỉnh màu và giả lập màu Pantone,...

Chất lượng in trung bình, chỉ có Postscript giả lập (emulation) như HP 5550.

Độ dày giấy cao nhất (theo nhà sản suất) 160gsm: quá bèo.

Tốc độ in: màu và trắng đen như nhau: 24 trang/phút.

Giá mực tương đối rẻ hơn các dòng cùng đẳng cấp (~ 300 USD/ hộp 25.000 trang 5% độ phủ) nhưng Drum rất đắt (500 USD/ 1màu). Ngoài ra transfer belt, fuser đều đắt.

Giá máy chưa có option khoảng 6 đến 8 ngàn USD.
Chỉnh sửa bởi printer360 vào lúc 02-04-2009 21:08

lasercolor
siêudang, hình avatar của bác là máy gặt đập liên hợp à, sao để to thế, bị treo vì làm tốn băng thông giờ.

hanoidesign
lasercolor đã viết:
siêudang, hình avatar của bác là máy gặt đập liên hợp à, sao để to thế, bị treo vì làm tốn băng thông giờ.

Thì lâu lâu cho bác ấy nổ tý với chớ, máy này là máy mới, ở nước ngoài còn máy bác ấy thì mới hơn, vì cày cho bác ấy nhiều rồi mà.... nổ tý.....bác lasercolor đừng có thắc mắc.

sieudang
hakkakka.... các bác vui tính quá...cái vụ đưa hình vào là em Kyli dạy tui đấy...tui đưa hình nguoihanoi,ngunhuquang,naprico....nhưng góp ý lazer color với nhn tui sợ bác nghĩ tui bênh vực nên đổi hình này....bác biết rõ mà...hkahkahkha
Còn thích thì qua cty tui nhìn xem có con máy này o ???? hkahkahkka

bác còn chưa tư vấn dc máy lazer màu 2hand in c300cho tui mà còn...hkahkakka..... bác có lên chứ...ai lại thế...hkahkahka

lasercolor
Thật sự, nếu bác có máy này( nhưng mà cho hình nhỏ đi 1 chút), sau đó bác đầu tư 1 mảng in nhanh rẻ tiền thì ối ông khóc với bác,
Tôi mà nói sai tôi cùi sứt móng.
Nhưng mà tôi khuyên bác là bác giữ con Oki lại, tôi sẽ bảo cậu em tôi chuẩn bị nổ về mực in cho các bác lác mắt chơi.
Hẹ hẹ

sieudang
@lazer... thú thật với bác con máy này nó đặt ngay tại văn phòng em mà...chắc nhiều người biết mà...hakhkahka...nhưng nó o dc nhưng trong hình do tàn phai chút chút... nhưng đích thị là nó...

Còn vụ in nhanh ...hakhkakhkaa...em nói thật là thú lắm rùi... cũng cố làm phát với anh em cho vui....hkahkhakka. Em cũng vừa trò chuyện với bác Sơn...hakkahhka...nhưng bác Sơn nói các chủng loại máy hiện tại chưa ok lắm...bác ấy sẽ tìm con nào được sẽ hú em nhanh thui...hakhkahhaka

xin cảm ơn trước bác về tư vấn con OkI NHÉ.....

THANk BÁC NHÉ...

minhkhang09
Xin chào mọi người ! Cho mình hỏi : cùng một file (corel) thì màu sắc giữa in nhanh và in offset có khác nhau nhiều không ? Mình xin nhấn mạnh là mình muốn hỏi về màu sắc chứ không hỏi về chất lượng đẹp xấu.
Xin giải thích luôn tại sao mình hỏi như vậy: mình chập chững vào nghề thiết kế đồ họa, hiện giờ thỉnh thoảng có nhận làm file cho khách các loại brochure, catalogue…Mình chỉ nhận làm file thôi chứ không (dám) nhận in ấn. Trong thực tế chưa gặp (vì mình mới làm ít ít thôi chưa có khách đặt nhiều) nhưng mình giả sử như vầy: Nếu khách hang chỉ “in nhanh” hoặc chỉ in offset thì dễ rồi, nhưng nếu như sau khi nhận file khách hang mang đi “in nhanh” vì cần trước gấp 1 ít sản phẩm, rồi sau đó người ta mang cũng file đó đi in offset số lượng nhiều. mà lại gặp khách hang khó tính về màu sắc. Lúc đó…thì sao các bác ? Màu sắc giữa “in nhanh” và in offset khác nhau nhiều không ?

thienanprint
minhkhang09 đã viết:
Mình xin nhấn mạnh là mình muốn hỏi về màu sắc chứ không hỏi về chất lượng đẹp xấu.
Xin giải thích luôn tại sao mình hỏi như vậy: mình chập chững vào nghề thiết kế đồ họa, hiện giờ thỉnh thoảng có nhận làm file cho khách các loại brochure, catalogue…Mình chỉ nhận làm file thôi chứ không (dám) nhận in ấn. Trong thực tế chưa gặp (vì mình mới làm ít ít thôi chưa có khách đặt nhiều) nhưng mình giả sử như vầy: Nếu khách hang chỉ “in nhanh” hoặc chỉ in offset thì dễ rồi, nhưng nếu như sau khi nhận file khách hang mang đi “in nhanh” vì cần trước gấp 1 ít sản phẩm, rồi sau đó người ta mang cũng file đó đi in offset số lượng nhiều. mà lại gặp khách hang khó tính về màu sắc. Lúc đó…thì sao các bác ? Màu sắc giữa “in nhanh” và in offset khác nhau nhiều không ?

Thì ở đây mọi người bàn về chất lượng tức là đang bàn về màu sắc và giá thành đó bạn (còn giấy thì như nhau rồi). Về màu sắc thì chắc chắn có khác và thậm chí là khác nhiều nếu cùng 1 thông số màu mà đưa đi in nhanh và xuất phim in offset, nếu khách hàng mang file của bạn đi in nhanh về rồi cũng file đó mà đặt bạn in offset thì bạn đừng lo gì hết, chấp 1 mắt. In nhanh chỉ dùng để giải quyết tình thế thôi chứ về màu sắc và giá cả thì in offset là phương án tối ưu về cả 2 mặt (nhưng số lượng nhiều nha bạn).

Chúc bạn vui và đừng lo nghĩ.
FrownFrownFrown
Chỉnh sửa bởi thienanprint vào lúc 12-05-2009 04:34
Công Ty In Thiên Ân
VPGD + Xưởng: 53/11 Đường 28, P. 6, Q. Gò Vấp, Tp. HCM.
ĐT: 08 544 65 884 - Fax: 08 54465 887.
DĐ: 0986 175 175
Email: thienanprint@gmail.com
www.inthienan.net
................................................

hovansi
Chào AE trên diễn đàn:
Các anh em tham gia vào vấn đề "in nhanh " thật rôm rã, quả thật ai cũng biết đây là ngành nghề mang tính kỷ thuật cao và ít cạnh tranh, theo mình nghĩ vấn đề đầu tư 100 hay 200 ngàn USD các bác trên diễn đàn thừa sức cái khó hiện tại là làm sao để giá thành rẻ cho người tiêu dùng chuyển thói quen in offset sang in KTS cho tiện lợi và nhanh chóng. Câu hỏi khó là mực và các phụ tùng thay thế có quá bị phụ thuộc nhà cung cấp máy không? thời điểm hiện tại là có.
Nhưng Vn đã vào WTO rồi thị trường béo bỡ thì các nhà tư bản nhảy vào và chắc chắn trong một ngày rất gần các khách hàng sẽ hài lòng khi mình in nhanh - đạt chuẩn - giá rẻ - và dịch vụ tốt.
Còn theo suy nghĩ riêng của mình thì ngành in KTS nếu muốn thành công thì việc luôn thay đổi công nghệ là vấn đề quan trong nhất. không thể dùng công nghệ lạc hậu được đâu.

danglh
thienanprint đã viết:
minhkhang09 đã viết:
Mình xin nhấn mạnh là mình muốn hỏi về màu sắc chứ không hỏi về chất lượng đẹp xấu.

Thì ở đây mọi người bàn về chất lượng tức là đang bàn về màu sắc và giá thành đó bạn (còn giấy thì như nhau rồi). Về màu sắc thì chắc chắn có khác và thậm chí là khác nhiều nếu cùng 1 thông số màu mà đưa đi in nhanh và xuất phim in offset, nếu khách hàng mang file của bạn đi in nhanh về rồi cũng file đó mà đặt bạn in offset thì bạn đừng lo gì hết, chấp 1 mắt. In nhanh chỉ dùng để giải quyết tình thế thôi chứ về màu sắc và giá cả thì in offset là phương án tối ưu về cả 2 mặt (nhưng số lượng nhiều nha bạn).

Chúc bạn vui và đừng lo nghĩ.
FrownFrownFrown

Bác nói thế chỉ đúng với những máy in nhanh văn phòng thôi, còn những máy in nhanh chuyên nghiệp có Rip và phần mềm quản trị màu thì giữa ofset và in nhanh chỉ một 9 một 10 và có thể làm proof đươc.

minhkhang09
danglh :
Có phải bạn nói đến các chỗ in proof không ? Nếu vậy thì không phải ý mình muốn hỏi. Mình chỉ đề cập màu sắc giữa "in nhanh" thông thường và in offset thôi. Bởi vì trong thực tế khách hàng nếu có nhu cầu thì người ta chỉ mang in nhanh thôi chứ đâu ai mang in proof vài chục cuốn. Sẵn đây xin hỏi luôn, ở TPHCM bạn có biết chỗ nào in nhanh mà màu sắc cũng gần gần giống in offset không ? Dĩ nhiên là không thể so với in proof rồi nhưng càng giống càng tốt. Nếu có chỗ như vậy thì sau này làm file mình sẽ mang đến chỗ đó in maquette cho khách xem. Bởi vì nhiều khi nhận làm file dạng tờ rơi hoặc brochure vài ba trang cũng không có bao nhiêu tiền mà mang đi in proof thì...Nếu biết bạn giới thiệu dzùm mình nhé :t
Chỉnh sửa bởi minhkhang09 vào lúc 12-05-2009 21:05

danglh
minhkhang09 đã viết:
danglh :
Có phải bạn nói đến các chỗ in proof không ? Nếu vậy thì không phải ý mình muốn hỏi. Mình chỉ đề cập màu sắc giữa "in nhanh" thông thường và in offset thôi. Bởi vì trong thực tế khách hàng nếu có nhu cầu thì người ta chỉ mang in nhanh thôi chứ đâu ai mang in proof vài chục cuốn. Sẵn đây xin hỏi luôn, ở TPHCM bạn có biết chỗ nào in nhanh mà màu sắc cũng gần gần giống in offset không ? Dĩ nhiên là không thể so với in proof rồi nhưng càng giống càng tốt. Nếu có chỗ như vậy thì sau này làm file mình sẽ mang đến chỗ đó in maquette cho khách xem. Bởi vì nhiều khi nhận làm file dạng tờ rơi hoặc brochure vài ba trang cũng không có bao nhiêu tiền mà mang đi in proof thì...Nếu biết bạn giới thiệu dzùm mình nhé :t

Bạn ở TP HCM có thể qua MTD, Song Tao, VietGraphic, NXBGD, KTC ... , có thể tham khảo trước qua các trang web của họ

http://www.songtao.vn/
http://mtd.vn

newdesigner
@minhkhang09 Mình thấy tại Hoàng Việt cũng có in nhanh chất lượng được mà giá thành lại rẻ nữa, bác đến đó in thử xem sao.
www.vinaprint.com

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.15 giây
Diễn đàn đã có 65,620,709 lượt truy cập