Số người dùng online
· Khách: 3

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Printers laser color !
inansaigon
Mấy bài trước mình cũng cảnh báo anh em rồi cái địa chỉ bán máy ấy, nhưng admin xoá òi

Vâng, xoá nên em không biết, mà nguyên tắc diễn đàn kỹ thuật là nơi giao lưu trao đổi về kỹ thuật, mọi khúc mắc mua bán ko có đôi co ở đây được bác àh nên xoá là đúng nội quy !
Chỉnh sửa bởi inansaigon vào lúc 04-04-2012 01:01

in_cac_loai
Này bạn inansaigon! Không có ai rảnh để lên đây thọt gậy bánh xe, không phải bỗng dưng cái topic này bị "ném đá". Diễn đàn là nơi chia sẻ, là nơi mọi người nói ra những gì họ cảm nhận được. Ở đây mọi người khen một người tốt bụng và chê bai khi gặp kẻ dối trá chụp giựt. Không có chuyện chỉ có ca tụng, còn khúc mắc gì thì "thầm thì" vào tai nhau. Nói như bạn thì chỉ được khen mà "cấm" có chê, tôi nghi ngờ tính chân thực của bạn và càng nghi ngờ hơn khi khéo léo sử dụng BQT để "out" tôi khỏi diễn đàn khi mà tôi đã đụng chạm đến "người" của bạn. Có một câu hỏi tôi đặt ra không dành cho bạn thì trong bài diễn của bạn lại tảng lờ... OK! Bạn cứ việc bảo vệ, người khác thấy sai trái có quyền phê phán. Đừng áp đặt mọi người và cà BQT theo lối suy nghĩ của riêng bạn. Xin nhắc lại câu hỏi ở page trước về giá và lượng mực tôi không có hỏi bạn và bạn khỏi cần nhắc tôi hay bất kỳ một ai rằng "khúc mắc thì ko có đuôi co" nhé, bởi bạn ko đủ tư cách đâu.
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

maycugiare
TTN đã viết:
maycugiare đã viết:
Bác Tùng này lại XOÁY đây. Không trả lời bác cũng biết giá đồ Zin của hãng nó đắt thế nào so với vật tư thay thế rồi. Giá chưa bằng 10% của hãng.

Hẹ hẹ! Quan trọng là mực có bao nhiêu trong bình, chip còn nhiều ít thay đc mừ. In đẹp phết nhưng nhiều khi nhìn con máy rầu thúi ruột chú à!

Mực còn bao nhiêu trong bình thì trước khi mang về đã cân cho bác biết chứ không mập mờ gì. Còn tình trạng như bác phản ánh số lượng trang in được ít so với lượng mực có. Cái này đã nói bác trước mực bóc trong máy ra có nào dùng thế. Vì đó là máy em đang dùng, tình trạng đó là do mực có thể đã để lâu nên tỷ lệ thải cao nên số trang in không đạt chứ không ai bùa phép gì như bác nghĩ đâu. Chíp cũng phải mua mất tiền.
Chỉnh sửa bởi maycugiare vào lúc 04-04-2012 04:00

maycugiare
in_cac_loai đã viết:
maycugiare đã viết:
TTN đã viết:
Thế vật tư laser màu có rẻ 10-30% thị trường không, hay rẻ như vậy thì trong ruột cũng chỉ 10-30% mực thôi?

Bác Tùng này lại XOÁY đây. Không trả lời bác cũng biết giá đồ Zin của hãng nó đắt thế nào so với vật tư thay thế rồi. Giá chưa bằng 10% của hãng.

Lại dở giọng so với hàng mới 100%.
Bác kia hỏi 1 đằng, bác bán máy trả lời lấp liếm một nẻo
Bác ấy hỏi là: Ông bán máy có dám chắc bình mực còn đầy hoặc còn nhiều không mà cứ huyênh hoang nói là... "rẻ bằng 10%"?

Đừng nói chuyện linh kiện, nói chuyện bình mực đi và xin phép ko nói chuyện chip đầy mực ít nhé!

Tôi đã trả lời bác Tùng Hoà Bình, câu trả lời rất sát thực với câu hỏi, bác nói dở giọng gì. Hay bác định dở giọng ở đây?... không liên quan tới bác đâu. Nếu bác muốn nói chuyện thì hãy nói tới chuyện bộ mực thứ 3 sao không trả tiền trước nhé. Kinh doanh mà gặp phải ba thằng như bác thì không còn ngồi đây mà trả lời bác được đâu. Vậy nên muốn nói người thì phải nhìn lại mình coi đã đàng hoàng chưa nha. Còn nếu bác không phải người đó thì càng không phải chỗ để bác ý kiến vì câu trả lời tôi đã trả lời cho bác Tùng. Còn lại tôi không hiềm khích với bác nên đừng "DỞ GIỌNG"
Chỉnh sửa bởi maycugiare vào lúc 04-04-2012 04:16

inansaigon
in_cac_loai đã viết:
Này bạn inansaigon! Không có ai rảnh để lên đây thọt gậy bánh xe, không phải bỗng dưng cái topic này bị "ném đá". Diễn đàn là nơi chia sẻ, là nơi mọi người nói ra những gì họ cảm nhận được. Ở đây mọi người khen một người tốt bụng và chê bai khi gặp kẻ dối trá chụp giựt. Không có chuyện chỉ có ca tụng, còn khúc mắc gì thì "thầm thì" vào tai nhau. Nói như bạn thì chỉ được khen mà "cấm" có chê, tôi nghi ngờ tính chân thực của bạn và càng nghi ngờ hơn khi khéo léo sử dụng BQT để "out" tôi khỏi diễn đàn khi mà tôi đã đụng chạm đến "người" của bạn. Có một câu hỏi tôi đặt ra không dành cho bạn thì trong bài diễn của bạn lại tảng lờ... OK! Bạn cứ việc bảo vệ, người khác thấy sai trái có quyền phê phán. Đừng áp đặt mọi người và cà BQT theo lối suy nghĩ của riêng bạn. Xin nhắc lại câu hỏi ở page trước về giá và lượng mực tôi không có hỏi bạn và bạn khỏi cần nhắc tôi hay bất kỳ một ai rằng "khúc mắc thì ko có đuôi co" nhé, bởi bạn ko đủ tư cách đâu.

Mình biết gì mà trả lời, mà lờ đi ? mình chỉ đóng góp ý kiến về các xung đột không nên có ở diễn đàn.

Bác hỏi ai, hỏi cái gì? thì xưng danh ra mà hỏi, làm việc mua bán gì ngoài đời với ai thì trước thống nhất với nhau thế nào thì nói chuyện, đàm phán với nhau ngoài đời cớ sao mang vào diễn đàn ??? Có ai rãnh mà lên đây tào lao? Host diễn đàn đâu có thừa lưu các bài viết vô bổ ???

Có chăng như bác Mr Trí ngoài đời alo tới alo lui, đi lại 5 lần 7 lượt không được giải quyết mới mang bực xúc vào diễn đàn, nhưng cũng bị BQT xoá đi đó thôi. Luật mà ???

Vâng em xin, em xin trả diễn đàn cho bác cãi chửi nhau đấy !! ai dối chá? ai chụp giựt? ai lừa bác cái gì? Bác liên lạc ra sao? Người ta giải quyết thế nào cho bác ? (Đừng mang chuyện NGHE ĐỒN nhé ) thì bác Xứng Danh bác ra rồi nói xem Tư Cách bác ra sao , tư cách người ta thế nào nhé. Nếu bác đúng chắc chắn tôi sẽ ủng hộ bác , còn như thế này....thì tao lao quá.

Tôi chỉ lưu ý những thành viên nào có đóng góp thì nên giữ lại còn nhưng con sâu cố tình quấy phá thì BQT nên loại. Tôi nhắc lại "Tất cả các thành viên" chứ không có nói riêng bác nên nếu bác cứ ra sân chơi đúng nội quy thì ai làm gì, Còn nói năng theo cái lối "chợ búa, lề đường, này, nọ, giở dọng, không tư cách..." thì cứ ra mặt mà chửi nhau đi !!!

PS/ @in_cac_loai tự đọc lại 5 bài viết của mình xem đóng góp được gì cho diễn đàn so với gần 100 bài viết của @alualu với 10 Điểm Cảm ơn (Chủ yếu là bàn, chia sẽ về kỹ thuật, không hề mang tính chất buôn bán )xem tôi và mọi người nên ý kiến thế nào ???

Chán !
Chỉnh sửa bởi inansaigon vào lúc 04-04-2012 11:38

cuncoi
maycugiare đã viết:
TTN đã viết:
maycugiare đã viết:

Hẹ hẹ! Quan trọng là mực có bao nhiêu trong bình, chip còn nhiều ít thay đc mừ. In đẹp phết nhưng nhiều khi nhìn con máy rầu thúi ruột chú à!

Mực còn bao nhiêu trong bình thì trước khi mang về đã cân cho bác biết chứ không mập mờ gì. Còn tình trạng như bác phản ánh số lượng trang in được ít so với lượng mực có. Cái này đã nói bác trước mực bóc trong máy ra có nào dùng thế. Vì đó là máy em đang dùng, tình trạng đó là do mực có thể đã để lâu nên tỷ lệ thải cao nên số trang in không đạt chứ không ai bùa phép gì như bác nghĩ đâu. Chíp cũng phải mua mất tiền.

Thế mà kêu chuyên nghiệp , thấy ông TH kể mua 3 bộ mực dồn lại mới chạy hết 1 con chíp ,ai tính bản in ở đây ,đã có chíp thì mực thải hay gì chip đều tính hết ,mà con chíp này cũng là chíp trong 3 bộ mực đấy .Bán hộp mực mà cân thì bó tay ,nếu làm thật mực đầy thì chíp đầy ,mực vơi thì chíp vơi chứ đây chíp đầy mực vơi ,
_www.kinhnoithat24h.vn
Cung cấp máy móc ,vật tư tranh kính , gạch 3D ,sơn kính ,sơn công nghệ & súng IWATA ,SATA các loại
Cung cấp các giải pháp in QC cao cấp In 3 lớp biển bạt xuyên đèn ĐT 0913229913

cuncoi
Mà thôi các bác cãi nhau làm giề ,ai mua rồi thì thôi cố khắc phục ,ai làm gì trở lại nghề của người ấy đi ,ai bán máy in thì bán máy in ,ai bán quả giặt không cần xà phòng thì trở về bán quả giặt ,lộn sang sân chơi người khác không hay cho lắm
_www.kinhnoithat24h.vn
Cung cấp máy móc ,vật tư tranh kính , gạch 3D ,sơn kính ,sơn công nghệ & súng IWATA ,SATA các loại

maycugiare
ps@ cuncoi: Cân mực ở trước mặt bác là do ý kiến của bác Tùng để coi mực có còn nhiều hay không chứ không phải ý kiến của em.
-Còn ông Thanh Hoá chỉ vừa ăn cướp vừa la làng, khi mua máy kêu mực không được nhiều đã bù cho 1 bộ khác miễn phí, mua thêm 1 bộ nữa nhận được hàng điện thoại không thèm nghe. Như vậy là tốt hay không tốt?
-Nhắc lại là bộ mực thứ 3 mua nhưng quỵt không trả tiền nhé còn bộ thứ hai là bù cho bộ thứ nhất mực ít chứ không phải mua 3 bộ như bác nghe đâu. Nên bác có nói hộ thì cũng chỉ nên nói khi người ta nói thật, nói chi tiết. Tình huống này thì người ta mang bác làm bình phong cho họ rồi vì người ta đã né không dám nói mà bác lại đi nói. Nếu buôn bán kiểu lừa đảo có ai giao hàng cho bác sài mà chưa nhận tiền không? Hay người bán bị người mua lừa?
-Chuyện chíp đầy mực vơi bác có làm Laser rồi bác biết. Ví như con canon ir c3200 bác đóng trống, mực vào máy. Chíp trống, chíp mực báo đầy, nhưng in rất nhiều mà vẫn báo đầy 100% mà không thấy vơi đi. Nhưng khi nó trừ đùng cái còn 50%. Cái này bác giải thích hộ cái coi ai bùa bác hay bác tự bùa mình?
* Còn việc ngoài đời người ta có bán quả giặt hay kinh doanh gì đó thì kệ người ta miễn là không có tào lao vào KTI bán quả giặt . Vậy bác bảo lộn sang sân chơi của người khác là lộn thế nào?
Sân nào là Sân của người khác thế hả bác Hùng?
Chỉnh sửa bởi maycugiare vào lúc 05-04-2012 01:41

Mr Tri
in_cac_loai đã viết:

Các bác àh!!
Buôn bán có người này người khác, tụi tui (người mua hàng) cũng nói chung chung vậy thôi làm jì mấy bác "bực bội" dữ zậy. Diễn đàn là nơi chia sẽ kinh nghiệm "có chê - có khen" chứ. Nếu ai làm ăn kiểu "lừa đảo" thì thấy "nhột nhột" là bình thừơng ấy mà

maycugiare
Các bác àh!!
Buôn bán có người này người khác, tụi tui (người mua hàng) cũng nói chung chung vậy thôi làm jì mấy bác "bực bội" dữ zậy. Diễn đàn là nơi chia sẽ kinh nghiệm "có chê - có khen" chứ. Nếu ai làm ăn kiểu "lừa đảo" thì thấy "nhột nhột" là bình thừơng ấy mà[/quote]
Đã dám nói thì nên nói thẳng, nói thật chứ đừng úp úp mở mở hay nói theo kiểu chung chung của bác. Như thế nào là chung chung, vơ đũa cả nắm à?

Inhoadon
Mình thấy các bác cứ gây nhau là chính.
Nếu người bán máy không tốt thì cứ làm việc theo thỏa thuận mua bán, không được thì không chơi nữa hay tìm đối tác mới. Việc gì phải mang lên diễn đàn bêu xấu nhau làm gì. Trách là trách người mua kô tìm hiểu kỹ để chọn đối tác và bản thân người mua và bán cũng nên xem lại bản thân mình
- Trước khi mua phải nghiên cứu kỹ đối tác về uy tín và phải xem thử mình có làm chủ được không. Chỉ có mình mới hiểu rõ mình mua về để làm gì với máy đó và nên đặt vấn đề ngay từ đầu. Bản thân cũng phải hiểu chút về đầu tư như thế nào là đúng mức và phù hợp. Máy thì phải hư, nếu hư thì có thay thế được kô, nếu mình mua lúc 4 con thì có hư 1 con thì cũng không sao hay người bán và mua cũng dễ dàng hơn trong việc sửa chửa vì thời gian không gấp. Như vậy hai bên sẽ cảm thấy thoải mái và công việc vẫn luôn giải quyết tốt cho khách hàng mình, không ảnh hưởng sản xuất. Nếu tầm không đủ tiền thì nên suy nghĩ lại có nên đầu tư không và tính khả năng máy hư thì xử lí sao khi 2-3-4 ngày họ vẫn chưa rảnh làm máy cho mình. Máy cũ mà, hư là chuyện thường và máy mới cũng phải hư các bác à
- Bán thì nên tư vấn cho người ta đúng cái họ cần, cứ lắp liếm là được được để làm gì rồi cuối cùng để mang tiếng xấu. Nên liên kết với nhau, tui bán món này, anh bán món khác và tư vấn khách mình đúng cái họ cần. Tại sao cứ nói được trong khi máy mình không làm được. Đạp giá bán rồi không làm máy tốt hay bảo hành tồi quá. Các bác nên nghiên cứu kỹ máy mình bán phục vụ được công việc nào cho dân in, bán đúng mục đích đó thôi, những cái còn lại là phụ có thể được nhưng không tốt, hay cả nhược điểm của nó. Như vậy khi người mua xong họ sẽ hình dung trước in sản phẩm đó không tốt sẽ không phiền mình nữa. Nếu làm đúng thì mình nghĩ sẽ tốt hơn.

Hy vọng là các bác đừng gây nhau để diễn đàn trong sạch và thuần túy là trao đổi kỹ thuật. Muốn quảng cáo thì vào rao vặt, đăng banner hay vào box dành cho doanh nghiệp tha hồ. Chỗ trao đổi kỹ thuật thì nêu tình huống, bệnh và trao đổi xử lý cũng đừng chê bai doanh nghiệp nào làm gì sai trong chuyện mua bán này, cái đó có luật pháp mà, do mình làm việc không rõ ràng ngay từ đầu thôi.

printkid
Có 2 quan điểm bán hàng:
1. Bán hàng thông thường:
- Người bán hàng giỏi là người giỏi thủ đoạn, mánh khóe
- Người bán hàng giỏi phản bác được mọi ý kiến phản đối của khách hàng.
- Người bán và người mua: một người thắng và một người thua.
2. Bán hàng tư vấn:
- Người bán hàng giỏi là người hiểu biết và thực sự quan tâm...
- Người bán hàng giỏi là người biết tìm ra giải pháp cho mọi sự chống đối
- Người mua và người bán hai bên cùng có lợi

Ricoh MPC6000/7500/6501 - Pro C550ex/700ex/C901 Reset chip mực
Konica C500/C6500/C6501/C7000/70hc
Tư vấn - Cung cấp máy, mực, linh kiện máy in laser, máy in nhanh Xerox, Ricoh, Konica
Email: printkid2011@yahoo.com
Tel: 0966568956

inansaigon
@inhoadon nói chuẩn,
@printkid nói hay,

Hoá ra ông Thanh Hoá gì đó mua hàng không trả tiền rồi lên đây nói này nói kia theo kiểu "vừ ăn cướp vừa la làng" . Hàng người ta giao nhận rồi gọi đt không nghe máy thì bây giờ nói mực ít mực nhiều gì nữa ???

Nếu là quân tử thì nói thẳng người bán "để tôi xài hết mực" thấy đúng như ông cam kết thì tôi trả tiền, không đúng thì tôi không trả, chứ không trả lời đt bây giờ có thế nào cũng là người gian rồi !!! Không nói không ai biết mình gian, nói ra rồi giờ ai cũng biết mình gian !!!

Tui thấy @alualu và @printkid biết gì chia sẽ cái đó rất đàng hoàng như tiêu chí của diễn đàn chứ có tào lao như mấy ông âm binh kia đâu !
Chỉnh sửa bởi inansaigon vào lúc 05-04-2012 13:11

am_binh_1
Không thấy bác NHN nhẩy vào góp ý cho AE nhỉ ,chắc quả hơn 300$ làm bác ấy sợ chạy mất
Chỉnh sửa bởi am_binh_1 vào lúc 05-04-2012 00:56

comxanh
@am_binh_1 này còn định kéo cả làng Vũ Đại vào nữa ah ? Các thành viên đã góp ý diễn đàn là nơi chia sẽ Kỹ Thuật chứ có phải chỗ để các bác công kích nhau đâu mà cứ hô hoán người nay người kia.

Tội nghiệp cho @cuncoi đã lên hàng Tướng với 4 SAO, gần nghìn bài viết uy tín đầy mình nhưng nghe nói linh tinh lên diễn đàn ý kiến ý cò bị người ta chửi lại cho. Đúng là chả cái ..dại nào giống cái dại nào.

AngryAngryAngryAngryAngryAngry đi không các thành viên có kỹ thuật bỏ đi hết thui !!!

am_binh_1
Bác sợ sự thật à ,thế thôi em không nói nữa >Cảm thấy bị đụng chạm thì thôi vậy ,em out

in_cac_loai
am_binh_1 đã viết:
Không thấy bác NHN nhẩy vào góp ý cho AE nhỉ ,chắc quả hơn 300$ làm bác ấy sợ chạy mất

Vâng! Một bác ở Thành Công HN có topic về Canon cũng bị dính quả đắng nữa bác à!

cuncoi
comxanh đã viết:
Tội nghiệp cho @cuncoi đã lên hàng Tướng với 4 SAO, gần nghìn bài viết uy tín đầy mình nhưng nghe nói linh tinh lên diễn đàn ý kiến ý cò bị người ta chửi lại cho. Đúng là chả cái ..dại nào giống cái dại nào. !!!

Bác cần thì em cho ,em viết bài theo sự thật ,hông để ý đến tiếng tăm hay sao hay điểm gì đâu ,nếu bác thích điểm thì em cho ,bác nói với Ađmind lấy điểm của em cho bác
Đúng là sáo rỗng ,điểm với sao
_www.kinhnoithat24h.vn

Mr Tri
maycugiare đã viết:
Các bác àh!!
Buôn bán có người này người khác, tụi tui (người mua hàng) cũng nói chung chung vậy thôi làm jì mấy bác "bực bội" dữ zậy. Diễn đàn là nơi chia sẽ kinh nghiệm "có chê - có khen" chứ. Nếu ai làm ăn kiểu "lừa đảo" thì thấy "nhột nhột" là bình thừơng ấy mà

Đã dám nói thì nên nói thẳng, nói thật chứ đừng úp úp mở mở hay nói theo kiểu chung chung của bác. Như thế nào là chung chung, vơ đũa cả nắm à?[/quote]

Ở đây nè, lúc bán "quăng lựu đạn" tùm lum hàng cũ mà nói nghe thấy ghê (đâu phải LBM) đến khi có sự cố chui xuống "địa đạo" mất tiêu luôn. (Giờ chắc phá sản òi vì mình biết có rất nhiều nạn nhân đến tìm hỏi thăm quái nhân ấy mà)
ĐT: 08.22000994 -- 0909806303 -- 01693975961 (A Tú)
ĐC: 82/19F Lý Thường Kiệt, P. 7, Q Gò Vấp
Email: ngositu@gmail.com
http://www.mayina3.com/

Hãy chấp nhận sự thật phũ phàng đi pà con ơi (những người mua hàng)

laser_vechai
Các bác định đi tiếp hay đưa chủ đề về vạch xuất phát (đọc máy trang này ngẫm về máy trang đầu thấy hay hay, nhột nhột thế nào:ea)

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.17 giây
Diễn đàn đã có 65,578,985 lượt truy cập