Số người dùng online
· Khách: 13

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,417
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ in offset tờ rời
· Tuyển thiết kế đồ họa làm việc Tân Phú
· TUYỂN LAO ĐỘNG NGÀNH BAO BÌ GIẤY
· Tuyển Gấp Nhân Sự
· Tìm việc làm chế bản Tại Hà Nội
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
GIẢM 50%VAT ĐỐI VỚI DỊCH VỤ IN ẤN
thoinlua
Ngày 21/1, Thủ tướng đã ký quyết định ban hành một số giải pháp về thuế nhằm thực hiện chủ trương kích cầu đầu tư và tiêu dùng, ngăn chặn suy giảm kinh tế, tháo gỡ khó khăn đối với doanh nghiệp.

Ô tô và một số loại linh kiện ô tô nằm trong diện được giảm 50% VAT
Theo đó, từ ngày 1/2 đến hết 31/12/2009, giảm 50% mức thuế suất thuế giá trị gia tăng đối với các hàng hoá, dịch vụ như: than đá; hoá chất cơ bản; sản phẩm cơ khí là tư liệu sản xuất; ô tô các loại; linh kiện ô tô gồm: động cơ, hộp số, bộ ly hợp và các bộ phận của các mặt hàng này; tàu, thuyền; khuôn đúc các loại; vật liệu nổ; đá mài; ván ép nhân tạo; sản phẩm bê tông công nghiệp.

Sản phẩm luyện, cán, kéo kim loại đen, kim loại màu, kim loại quý cũng được hưởng mức giảm này, nhưng trừ vàng nhập khẩu.

Ngoài ra là các mặt hàng và dịch vụ như: máy xử lý dữ liệu tự động và các bộ phận, phụ tùng của máy; dịch vụ bốc xếp; nạo vét luồng, lạch, cảng sông, cảng biển; hoạt động trục vớt cứu hộ; vận tải bao gồm: vận tải hàng hoá, hành lý, hành khách, vận tải du lịch bằng đường hàng không, đường bộ, đường sắt và đường thuỷ, trừ vận tải quốc tế.

Dịch vụ kinh doanh khách sạn; dịch vụ du lịch theo hình thức lữ hành trọn gói; dịch vụ in ấn cũng được hưởng mức thuế suất VAT mới, trừ in tiền.

Quyết định này cũng gia hạn nộp thuế trong thời gian 9 tháng đối với số thuế thu nhập doanh nghiệp phải nộp năm 2009 tính trên thu nhập từ các hoạt động: Sản xuất sản phẩm cơ khí là tư liệu sản xuất; sản xuất vật liệu xây dựng; xây dựng, lắp đặt; dịch vụ du lịch; kinh doanh lương thực; kinh doanh phân bón.

Đối với mặt hàng gỗ xuất khẩu được sản xuất từ gỗ nhập khẩu cho các tờ khai hải quan hàng hoá xuất khẩu đăng ký với cơ quan hải quan trước ngày 1/12/2008 sẽ không phải nộp thuế xuất khẩu.

Theo TTXVN
(Tin st từ mạng VNN,22:12' 22/01/2009 (GMT+7) ,
tựa bài do Thoinlua đặt)
NGŨ CHÂU NHƯ BẰNG HỮU

PGrand
Thông tin theo nguồn nào vậy?
www.tmg.com.vn"Think of paper, think of us! Think of colour, think of TMG!"
Các ACE ngành văn phòng phẩm thì vào "Diễn đàn văn phòng phẩm" nhé!

thoinlua
Dạ thưa anh, bài này em sưu tầm trên mạng VNN có ghi rõ ngày giờ, anh cần tham khảo gì thêm cứ vào đó là rõ ( hoặc là anh vào Công báo Việt Nam)
NGŨ CHÂU NHƯ BẰNG HỮU

PGrand
Hì hì, thì ghi rõ địa chỉ nguồn ra, ví dụ: http://www.luatvi...84B4E8E69B
www.tmg.com.vn"Think of paper, think of us! Think of colour, think of TMG!"
Các ACE ngành văn phòng phẩm thì vào "Diễn đàn văn phòng phẩm" nhé!

inqc
chắc về vấn đề thuế ít người quan tâm nhỉ mình nghĩ thuế bây giờ là vấn đề cũng cần quan tâm đấy nhỉ vì theo mình hiểu bây giờ thuế về ngành giấy không giảm vẫn ở mức 10% còn giá in 10%x50%=5% vậy ngành in xuất ra theo mình hiểu là lỗ vậy ai hiểu về ngành thuế xin chỉ giáo rùm

taoxanh
Hic, theo em thì có lời lỗ gì ở đây đâu bác! Thuế VAT 5% hay 10% thì cũng vậy thôi, bác chỉ thu hộ cho Nhà nước rồi cơ quan thuế cũng khấu trừ lại cho bác thôi mà.:%

Có bác nào chỉ giáo thêm ko ạ! :t

Quay đầu là bờ[img]http://img641.imageshack.us/img641/7493/orange.gif[/img] is not a valid Image1. tới luôn là bến....

ntttruc_tg
Sad, nguoi gi ma ghe qua
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

duyhien_pham
Về in thì đã được giảm thuế, nhưng tôi ko hiểu là nếu các DN cung cấp vật tư in thì ntn? Vì trong quyết định của Nguyễn Tấn Dũng đó ko nói gì đến vật tư in. Chẳng lẽ in thì tính 5% thuế còn vật tư vẫn tính 10% ư ?

:%
Chỉnh sửa bởi duyhien_pham vào lúc 20-02-2009 20:01
PDH

dinhnhan01
taoxanh đã viết:
Hic, theo em thì có lời lỗ gì ở đây đâu bác! Thuế VAT 5% hay 10% thì cũng vậy thôi, bác chỉ thu hộ cho Nhà nước rồi cơ quan thuế cũng khấu trừ lại cho bác thôi mà.:%

Có bác nào chỉ giáo thêm ko ạ! :t

Mình vừa báo giá cho khách hàng giá đã có thuế VAT 10%, khi nghe tin thuế giảm 5% mình kiếm thêm chút đỉnh.
Giảm thuế sẽ làm cho giá cả rẻ hơn.

phamtungtg
Bác Nhân nghiên cứu lại đi bác táoxanh nói đúng rồi. Mình có lãi lỗ gì đâu trong vụ này, chỉ thu hộ thuế cho nhà nước thôi bác à. Nếu bác cân dối khéo thì dư VAT đầu vào sang năm khấu trừ với nhà nước tiếp thôi vì thuế Vật tư vẫn là 10% hà. Nói chung là cũng có llợi vì có ai tính giá mà tính giá giấy chưa VAT đâu?

Trên hóa đơn bắt buột thể hiện là 10x50% đó bác nhân thế thì sao thu tiền của khách là 10% được?
Công Ty Cổ Phần In An Nhân
972/1 Nguyễn Kiệm - Phường 3 - Gò Vấp - Tp.HCM
ĐT: 08 39894779 - Fax: 08 39896837
Website: annhan.vn - Hotline: 0938 220059

thuhai
Em đang rất là mơ hồ về quyết định giảm thuế nay.
Bác làm ơn chỉ bảo giúp em với.
* Trường hợp công ty em là chuyên về sản xuất về in ấn, nhưng đôi khi bên em cung làm thương mại in, thì bên em sẽ phải nộp cho nhà nước với mức thuế nào, và em thu của khách hàng là mức thuế nào.
Em cảm ơn bác!!:t
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

thoinlua
Cái này bác hỏi ngay cơ quan thuế tại nơi mình kinh doanh, họ sẽ có hướng dẫn rất chi là cụ tỉ Grin
NGŨ CHÂU NHƯ BẰNG HỮU

lqhoa
Mấy pác ơi cẩn thận nhé...phải hỏi cho kỹ cơ quan quản lý thuế mà cty mình đang làm việc.. Nhà nước giảm thuế VAT xuống còn 5% cho các nhà in...còn các nhà làm dịch vụ ngành in (không có tổ chức sản xuất và không có máy móc thiết bị chuyên ngành in) thì hình như không có giảm xuống 5% đâu nhé..vẫn giữ mức 10% đấy. Không khéo lại lôi thôi trong việc khai báo thuế.

AIMS Corporation - Lãng phí thời gian là lãng phí tất cả những gì mình đang có...và sẽ có!

anhduyprint
Các doanh nghiệp nào có thiết bị in, hoặc các thiết bị gia công hòan thiện sản phẩm sau in thì thuế xuất VAT = 10%x50%
Các doanh nghiệp nào ko có các thiết bị trên, phải nhờ các đơn vị có thiết gia công thì thuế xuất VAT = 10%

Ví dụ như mình có xưởng in, mình xuất hóa đơn với thuế VAT = 10%x50%, nhưng mình nhờ xưởng in khác in giúp, hóa đơn đầu ra của xưởng in đó xuất cho đầu vào cho xưởng in của mình là VAT 10% x 50%, còn khi mình xuất đầu ra cho khách (mình làm dịch vụ) thì thuế VAT của mình là 10%

Thuế xuất này xuất 10% hay 10% x 50%, thì khách cũng sẽ được khấu trừ đầu vào với thuế xuất tượng tự.

Riêng thuế thu nhập doanh nghiệp được giảm 30% của 25% thuế thu nhập DN là được nhà nước hỗ trợ đáng kể

Các bạn phải hết sức cẩn thận với các chi phí thuế, nếu sai sót sau này nhà nước truy thu thuế là mệt đấy
NGUYỄN ĐỨC THỊNH
HP:090 383 1234

Công ty in ANH DUY
Địa chỉ: 5 Trần Quốc Tuấn, P.1, Q Gò Vấp, Tp HCM
E_mail :anhduyprint@gmail.com

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.85 giây
Diễn đàn đã có 62,031,889 lượt truy cập