Số người dùng online
· Khách: 4

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
LƯU Ý CHÍNH SÁCH 2009
sieudang
Các bạn cần lưu ý một số thông tin về những chính sách thuế mới nhé... ngoài giảm thuế thu nhập thì báo nào cũng đăng nhưng còn vài chuyện khách ta cũng cần nghiên cứu để trách bị những chuyện đáng tiết...hakhakhkakak

1. Về các ngành sản suất từ tháng 1-2009 bắt buộc phải xây dựng định mức tiêu hao nguyên vật liệu trên sản phẩm (ví dụ bao nhiêu mực, bao nhiêu giấy, bao nhiêu điện, .... cho một trang in tiêu chuẩn) nếu không tất cả chi phí nvl đầu vào sẽ không được chấp nhận và đương nhiên bị phạt đấy các bạn nhé...

Chuyện thứ 2 cũng không kém quang trọng

2. Từ1-2009 tất cả các hoá đơn >20 triệu buộc phải thanh toán qua ngân hàng.... nếu thanh toán trực tiếp = tiền mặt sẽ không được khấu trừ thuế VAT đấy

hakhkahkhakhahkhaka.....

Thật ra đây là diễn đàn KTI nhưng mình nghĩ cũng nhiều bạn làm các vị trí quản trị điều hành cty ...và có thể các bạn chưa cập nhật thông tin này........Nếu thông này lạc đề thì sory các bạn nhé...
hakhahkhakhkaa
Thân
Chỉnh sửa bởi sieudang vào lúc 23-02-2009 03:50

tuan99kti
Mấy thông tin đó sao em không thấy trên Báo nhỉ ?...Quan trọng đấy chứ... Cảm ơn anh.
-------------------------------------------------------------
| Ngày hôm nay là của những ngày hôm qua |
-------------------------------------------------------------

anhduyprint
Các thông tin thế này cần phải phát huy và nhân rộng hơn nữa

Sieudang.................. thật đúng nghĩa với cái nick ......sieudang........ heheheh, cho 2 điểm về chỗ ngồi.................... hehehehehe... be..

NGUYỄN ĐỨC THỊNH
HP:090 383 1234

Công ty in ANH DUY
Địa chỉ: 5 Trần Quốc Tuấn, P.1, Q Gò Vấp, Tp HCM
E_mail :anhduyprint@gmail.com

taoxanh
tuan99kti đã viết:
Mấy thông tin đó sao em không thấy trên Báo nhỉ ?...Quan trọng đấy chứ... Cảm ơn anh.

- Thông tin này các cơ quan thuế chúng nó gửi thông báo về tận các doanh nghiệp và mời đại diện đi tập huấn đầy đủ mà bác!
- Còn đơn hàng nào có VAT trên 20tr (nếu thuận tiện được) thì ta cắt ra xuất làm 2, làm 3 lần, mỗi tờ hóa đơn 19,9999tr thôi để cầm $ mặt cho nhẹ người! hẹhhẹhẹ....:%

Chỉnh sửa bởi taoxanh vào lúc 24-01-2009 23:45
Quay đầu là bờ[img]http://img641.imageshack.us/img641/7493/orange.gif[/img] is not a valid Image1. tới luôn là bến....

anhle
Ý tưởng topic này ất hay !
Đóng góp thêm thông tin nữa: theo QĐ số 16/2009/QĐ-TTg: từ ngày 1/2 đến 31/12/2009 thuế VAT chỉ còn 5% cho rất nhiều loại hàng hoá, dich vu trong đó có mặt hàng IN ( trừ In tiền vì nó 0%)

kothevacothe
Em xin bổ sung, mình có thể tách hóa đơn dưới 20T nhưng ko được cùng 1 ngày đấy. Cùng 1 ngày thì cũng ko được luôn đó
Luôn luôn lắng nghe, luôn luôn khó hiểu...!!
Luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu...!!

hanoitiger04
anhle đã viết:
Ý tưởng topic này ất hay !
Đóng góp thêm thông tin nữa: theo QĐ số 16/2009/QĐ-TTg: từ ngày 1/2 đến 31/12/2009 thuế VAT chỉ còn 5% cho rất nhiều loại hàng hoá, dich vu trong đó có mặt hàng IN ( trừ In tiền vì nó 0%)

Tôi mà in tiền âm phủ, $ âm phủ không biết có đc giảm thuế VAT về 0% không nhỉ Grin
Chỉnh sửa bởi hanoitiger04 vào lúc 24-02-2009 22:09
Nhẫn nhất thời phong bình lãng tĩnh
Thoái nhất bộ hải khoát thiên không

giengkhoi
Cảm ơn Bác về đề tài này.
Hiện nay em thấy một số nơi bán vật tư : Mực, bản kẽm, cao su...nơi thì ghi là 10%x50%,có nơi vẫn ghi là 10%. Bác nào có thông tin gì về vụ này không ?
Cảm ơn bác.
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 1.77 giây
Diễn đàn đã có 63,926,309 lượt truy cập