Số người dùng online
· Khách: 8

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
Diễn đàn kỹ thuật in Việt Nam » Kỹ thuật in ấn & thành phẩm » Kỹ thuật in lụa
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Tách màu phức tạp trong in lụa
tuan99kti
hì, mình hiểu ý 2 bạn rồi, mình sẽ phân tích và tìm ví dụ minh họa,mình cũng đã có câu trả lời òi nhưng chắc cuối tuần mới post lận, còn bi giờ mình đang bị zí... :-
-------------------------------------------------------------
| Ngày hôm nay là của những ngày hôm qua |
-------------------------------------------------------------

foresvn
:& anh tuan99kti oi ..... :% dso chua thay anh viet bai tiep vay :$ :$ :$

:k :+
Yêu là không hối tiếc - Có lỗ tai mà như điếc. Yêu phải biết cương quyết - Nồng nàn và kịch liệt. Yêu là phải chịu thiệt - Xài tiền không được tiếc. Yêu cho tới sức tàn lực kiệt - Cho tới khi tứ chi bại liệt. Miễn cái chi cần là không liệt - Yêu dzậy mới là yêu…thiệt! ^^! - Tuyệt !!!

duongvanson
Hình Đan trường mà bạn đưa ra có thể không phải in lụa, cũng có thể là in chuyển, nhưng còn phương pháp này nữa http://video.scre..._Demo__512 các bác xem thử thế nào nhé, có loại nhỏ nữa đấy!
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

duongvanson
Còn vấn đề tách màu thì có vài phần mềm làm chuyện đó, hôm trước tết tui đi dự buổi chiêu đãi của mấy tay malaysia có giới thiệu một phần mềm tự động tách ra từ 4 - 12 màu, theo pantone, xong xuất ra phim, in lụa tại chỗ cho mình xem luôn tuyệt lắm
Nguyên lý tách màu theo mình ở đây họ tránh sự chồng màu giữa 4 màu CMWK, cho nên trong bản tách màu thường thêm màu xanh lá, tím, cam, xám nữa thay thế cho những chỗ chồng màu, thế là ra được một hình ảnh đẹp mịn màng chứ không phải tối thui như khi tách CMYK. Tiếc là phần mềm bán 1500 usd nên tui thụt luôn. Ở trên mạng cũng có nhưng down về xài không được vì không có bản quyền nên không xuất phim được, chỉ tách thử ra coi thôi, tui chưa kiếm ra bản crack vì loại này cũng ít người xài lắm.

teneka
To duongvanson

Soft tên gì vậy bạn có thể ho mọi người biết đuợc không?

tuansonns
Đúng như duongvanson nói
ngoài in chuyển, in lụa trên áo người ta có thể in phun trực tiếp lên áo.
Còn phần mềm để tách màu trong in lụa các bạn có thể download ở đây để sử dụng được miễn phí 20 ngày:
http://screenprinters.net/product.php?pid=fastfilms
Mong rằng khi down về sử dụng, ai có thể in được tốt trên áo bằng phần mềm này thì cho mọi người học hỏi kinh nghiệm với nhé.
Sơn Nguyễn
sonnguyenshop.com

foresvn
ban duongvanson oi ... Minh da co crack fastfilm cua phien ban 2.04 ... nhung minh thi khong co phan mem Fastfilm phien ban 2.04 hix... Con nhu the link cua ban de tai phan mem ve thi no la phien ban 3.5.1 ... Phien ban 3.5.1 thi bo tay .. minh chua co crack :$ :% :f
Yêu là không hối tiếc - Có lỗ tai mà như điếc. Yêu phải biết cương quyết - Nồng nàn và kịch liệt. Yêu là phải chịu thiệt - Xài tiền không được tiếc. Yêu cho tới sức tàn lực kiệt - Cho tới khi tứ chi bại liệt. Miễn cái chi cần là không liệt - Yêu dzậy mới là yêu…thiệt! ^^! - Tuyệt !!!

tuansonns
Chắc chắn 1 điều rằng ko có crack cho phiên bản này.
Nhưng điều đáng nói ở đây là bạn không nên cố tìm phần mềm crack mà hãy xem các tính năng hữu ích của phần mềm có thật sự đáng giá phải bỏ ra để mua ko.
Nếu có mình chắc rằng bạn sẽ nhanh chóng lấy lại được số tiền đầu tư ban đầu để mua phần mềm 1 cách nhanh chóng.

Phần mềm cho sử dụng free 20 ngày là quá nhiều nếu bạn thật sự quan tâm.
Hãy sử dụng phần mềm có bản quyền để sau này nhà cung cấp mới có thể phát triển tiếp.

Frown

Sơn Nguyễn
sonnguyenshop.com

teneka
Có ai cài thành công kh, sao mình không cách nào cài được, nó báo lỗi driver và khổ quá, bây giờ gỡ ra cũng không được nè!!!

duongvanson
Đây không phải là phần mềm độc lập, mà là một plug-in của photoshop nên bạn phải cài theo kiểu cài Plug-in vậy, chứ cài bình thường sao được.

duongvanson
Bạn chịu khó download phần manual về xem, có hướng dẫn tận tình lắm.

teneka
Cam ơn bạn để mình thử xem

foresvn
có ai cài được fastfilm không vậy ?? :~ sao mình cài hoài không được à .... :~ :~

lethuan
Hic, tôi cài xong phải gỡ ra không kịp. Chả hiểu nó can thiệp vào hệ thống thế nào mà giờ PTS CS2 chạy loạng quạng, bất cứ ảnh RGB nào khi convert mode sang CMYK đều bị chuyển thành CMY, kênh đen trắng nhách (nhưng ảnh thấy vẫn ko thay đổi mấy). Giờ gỡ ra rồi vẫn ko khắc phục được. Lười quá nên chưa reinstall lại, ko biết có được ko.

À, nó báo lỗi thế này đây :

[img]http://img412.imageshack.us/img412/8136/20070418100655fm5.jpg[/img] is not a valid Image1.
Chỉnh sửa bởi lethuan vào lúc 18-04-2007 17:12
Không sợ không biết, chỉ sợ không biết mà ... không dám hỏi !

foresvn
:& mình cũng bị tình trạng giống như bạn vậy hic .... đành phải gỡ bỏ phốthop rùi cài lại ... thế là ok :~ ... :k đúng là muốn xài free 20 ngày cũng khổ

nkmanulife
mình đang tim hiểu về in lụa, nghe các bạn bàn tán mình thấy chóng mặt quá, nhưng rất hay, rất mong được các bạn dìu dắt.
bạn Tuấn Sơn co thể hướng dẫn mình cách tách màu để in lụa không?
cám ơn trước nhé!:t
:+

tuansonns
Rất sẵn sàng.
Bạn cứ việc post những câu hỏi thắc mắc liên quan đến việc tách màu trong in lụa mình sẽ cố gắng giải đáp cho.
Nếu mình ko biêt thì các thành viên khác cũng sẽ giúp bạn.
Quan trọng là bạn có chịu học và hỏi hay ko.
:k
Sơn Nguyễn
sonnguyenshop.com

nivaxilin
Um những cái trên hay lắm nhưng không biết làm sao mình có thể lấy màu trắng thành 1 bản phim nhỉ. có ai biế chỉ mình với.

foresvn
Có anh nào đã cài đặt được fastfilms bản dùng thử 20 ngày thì thử tách dùm em một hình ảnh cụ thể nào đó để em in lên vải thử không ạ . Hình ảnh đó khoảng nữa tờ A4 thui . Chứ em muốn thử dùng fastfilms nhưng tội có cái dốt vi tính quá .. cài hoài không được . mail em là : foresvn@yahoo.com.vn :f :f

foresvn
:% hic ... chưa ai cài được fastfilms à ...

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 1.11 giây
Diễn đàn đã có 64,511,340 lượt truy cập