Số người dùng online
· Khách: 2

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Dùng máy in laser trắng đen để in màu đơn sắc
evans_tq
Anh Quang Tuấn ơi! em đang sử dụng máy HP p1005 anh có thể tạo cho em in được màu đơn sắc như anh nói không? Nếu được em sẽ mang máy qua cho anh hỗ trợ em nhé! thanks
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

mondaynmt
XIn phét quang tuấn, em cũng đã thử trên samsung thang công,cái này đổ lâu lắm rồi. em không bận tâm điều đó nhưng suy luận bình thường theo bài viết của anh có thể đổ mực laze samsung (đen trắng) cho hp canon nếu cần chỉnh, thực sự muốn học cái này và đièu ngượi lại
DẬY NGHỀ SỬA CHỮA MÁY IN CHO THỢ
0904 02 02 08
http://no2.com.vn
CUNG CẤP SỬA CHỮA CARD FORMATTER MAIN NGUỒN QUANG SẤY MAY IN

innhathao
Mình đang dùng canon2900 mình đang thử dùng mực từ của HP đổ vào nhưng không biết có thành công không, mình không biết cấu tạo của máy như bạn Quang Tuấn mình nghĩ đơn giản là máy in mực từ thì phải đổ mực từ, nhưng mực từ thì mua loại nào mình lại không biết định làm mò ( nếu loại này không được thử loại khác) như vậy sẽ tốn kinh phí lắm, Bạn Quang tuấn có thể cho mình biết được máy canon2900 và hp 1006 đổ loại mực nào thì dùng được ? Còn ban duytri58 ơi bạn phải cấp nhận khi in màu đỏ đơn sắc thì M = 100 không có màu khác thì màu không tươi là đúng vì màu tươi như bạn nói là đỏ cờ (y=100 + M=100). Mình đang nghĩ có thể trộn hai loại này rồi đổ vào không biết có được hay không? Bạn Quang Tuấn có thể trả lời cho mình và mọi người biết được không? Cảm ơn nhiều!!!:t:t:t

daikatung
Ai chuyển được máy in laser trắng đen sang màu đỏ được không? Mình cần in số nhảy, nhưng máy in laser màu và in phun không đáp ứng được tốc độ. Ai giúp được alo 0989 96 0989 giùm mình. Thank trước

maymucin
Xin lỗi cả nhà, cho em mạo muội thế này
tài liệu của bác Quang Tuấn mà mọi người dang khen nức nở đó là trên mạng có từ xưa lắm rồi
các dòng máy dùng mực không từ như: samsung, lexmark, brother, xerox, thì đổ mực laser màu vô công nhận là dùng được, vì mực laser màu cũng là mực không từ,
nhưng với các dòng máy in canon và hp đen trắng, thì nó hút mực bằng cây từ, mà cây từ là gì? nó chỉ là 1 cây nam châm, nó chỉ hút được mực có từ, khi đổ mực không từ vô, nó không bám vào được thì làm sao tạo hình trên drum, đó chỉ là nguyên lý đơn giản,
bác quang tuấn độ main kiểu gì mà thay đổi được nguyên lý đó
em nghĩ bác suy diễn hơi quá, khi mới chỉ thành công một xíu!

firefox
Chủ đề này năm 2008 mà, đến giờ cuối năm 2011 giá máy in laser màu + mực rẻ bèo thì mua luôn về in cho rồi độ chế chi cho mệt Grin
Có khi nào trên dòng đời xuôi ngược
Ta vô tình.... quên kéo phẹt-mơ-tuya?

insieutoc
Em đang tính các bác độ được HP, Canông thì nên nghiên cứu độ nốt mấy máy phô tô RICOH 1060, 2060... để in màu, cái này chạy số nhảy mới thích chứ, lại còn chạy giấy cac bon lét ngon lành.
Có bác nào thử chưa ạh
Chuyên cung cấp máy in siêu tốc RISO - RICOH - DUPLO
Chuyên cung cấp máy in màu RICOH Pro50ex/700ex/ C6000/C6501 PRO C901
Mực in, master( giấy nến) - Chất lượng cao - Thương hiệu nổi tiếng Daito - Nhật Bản, OAT - Trung Quốc, có CO, CQ đầy đủ.
Website: http://mayinsieut...
https://www.faceb...ieutoc.vn/
insieutoc
0975965858

cuncoi
Các bác hay chữ nên đọc sách và nghiên cứu ,em ngu dốt nên thực hiện.Mực không từ đổ vào vài trăm tở ra đi cây từ như bác gì nói ,bạc trăng hết ,cái này em sẽ tìm lại hộp mực ,chụp ảnh cho các bác xem.Mực có từ đổ vào thì được lâu hơn nhưng bản in thì cũng thôi rồi ,xạm hết nền ,mực thải thì nhiều khỏi nói .Nói chung bác nào có ý định vứt máy đi thì làm .Đến mực dùng cho một loại máy mà chỉ do các hãng SX khác nhau nó cũng đã khác nhau quá xa ,chưa nói gì đến các loại mực khác nhau nữa
_www.kinhnoithat24h.vn
Cung cấp máy móc ,vật tư tranh kính , gạch 3D ,sơn kính ,sơn công nghệ & súng IWATA ,SATA các loại
Cung cấp các giải pháp in QC cao cấp In 3 lớp biển bạt xuyên đèn ĐT 0913229913

inkjet
firefox đã viết:
Chủ đề này năm 2008 mà, đến giờ cuối năm 2011 giá máy in laser màu + mực rẻ bèo thì mua luôn về in cho rồi độ chế chi cho mệt Grin

bác nói phải.
mua xài lun cho rồi !
wanabe

nicebug2006
Người Việt ta dù rằng không chế cái gì lớn nhưng luôn cải tiến công cụ có sẵn nhằm cho nó tiện hơn hoặc tăng năng suất hơn. Thí dụ xe gắn máy lôi, máy cày tay thành máy đèn...bây giờ có máy in phun gắn hộp mực liên tục....nhưng đa số ta cải tiến phần "cơ" hoặc "đánh lừa" phần "điện" mà không thể can thiệp trực tiếp ở phần "điện tử" vệc nầy khó thành công. Mất thời gian, mất tiền mà chẳng có kinh nghiệm gì để rút. Thường ta bị update cimos, Firmware các loại...tưởng dễ ăn nhưng bỏ 9 lấy 1. Riêng nhà sản xuất máy in ngoài việc tối ưu sản phẩm họ còn có tính bảo mật trong lĩnh vực kinh doanh nên ta "chế" mực là không khả thi cho máy in laser mà nếu được thì không đẹp, không kinh tế. Thử nghỉ với đội ngũ chuyên nghiệp như Cty Bảo Tín nếu "độ" được máy in laser trắng đen mà in được màu đơn sắc thì người ta đã làm rồi. Cònmình thì ai chế sẵn mua về dùng chắc ăn hơn GrinGrinGrinGrinGrinGrin

NHC
VÔ BỔ, NÊN CHẤM DỨT LÀ VỪA! THANKS.

hotgirl191
Đúng là rất không khả thi.
Ông QuangTuan có nói máy in HP, và Canon có thể cải tạo được. Vậy thử hỏi ông đã cải tạo được chưa. Theo tôi thấy 2 loại hộp mực ( loại mực có từ và không từ) cấu tạo và nguyên lý hoạt động khác nhau. vậy nếu ông cải tạo thì cải tạo cả hộp mực luôn àh.
Tôi thì không rành về mạch điện lắm nhưng ông bảo cải tạo được máy. Vậy tôi hỏi ông giá thành cải tạo là bao nhiêu ( Liệu có bằng hoặc hơn mua máy laze mầu mới hay không?).
Đôi điều cảm nhận, mong các bác đóng góp.
-------------------------------
Trịnh Văn Huy
Đ/c: Phủ Lý - Hà Nam
ĐT: 0973.226.173
Trịnh Văn Huy
TK: 2900205108596
Ngân hàng NN & PTNT chi nhánh Hà Nam
Đ/c: Phủ Lý - Hà Nam
ĐT: 0973.226.173
Email: tanphat66@gmail.com
NHẬN CHẾ MÁY IN PHẲNG
IN HÌNH MEN VĨNH CỬU

phonginthanhha
đã có thêm kết quả gì về mực in màu laze canon đổ vào máy in đen trắng chưa các bác
em hay dung in phun màu chưa từng dùng lazer
nếu có thể chế được em cũng muốn vọc thử
Email: inthanhha@gmail.com
Mobile: 0984883488

printkid
Hihi, bài viết lâu thế vẫn có người theo dõi.
Bác nào muốn đầu tư in màu đơn sắc thì cứ alo cho mình.
Ricoh MPC6000/7500/6501 - Pro C550ex/700ex/C901 Reset chip mực
Konica C500/C6500/C6501/C7000/70hc
Tư vấn - Cung cấp máy, mực, linh kiện máy in laser, máy in nhanh Xerox, Ricoh, Konica
Email: printkid2011@yahoo.com
Tel: 0966568956

trangchu
chào các bác sao cứ phải tranh luận
bác nào có mua không 5 triệu 1 em
máy đen trắng in màu . muấn màu gì co màu đó
( chi màu CMYK thôi nhé)
còn muấn tranh luận thì cứ bỏ tiền ra mua về là khỏi phải tranh luận

trieumanhcuong
chào cácbacs em có máy in cannon 2900 liệu có thể dùng in màu đơn sắc có được không

ktitiengiap
chào các bác. em mới tham gia diễn đàn này. nhưng cũng có ít nhiều kinh nghiệm về in ấn sửa chữa rồi. e thấy, mấy dòng in laser màu của HP, canon, epson (loại a3 hàng bãi, như HP 5500 chẳng hạn), đều sd mực in màu từ tính đó thôi. vậy ko có lý gì nx loại máy in canon, hp đen trắng bình thường (sd mực từ) lại ko in đc mực màu đơn sắc (cũng là mực từ). chỉ có điều chỉ in đc ra màu vàng, màu xanh, màu tím (hồng). còn ko ra đc màu đỏ vì màu đỏ là màu pha rồi.

haken09
các bác đã có giải pháp nào chưa

troioi20035
theo như ý trên thì máy canon 2900 dùng được mực từ không cần cải tạo.( HP 5500 ) mua đúng loại mực laser màu có từ tính là được. Còn về màu thì ở mức độ chấp nhận được thôi đừng đòi hỏi nhiều quá

lamthoi
ktitiengiap đã viết:
chào các bác. em mới tham gia diễn đàn này. nhưng cũng có ít nhiều kinh nghiệm về in ấn sửa chữa rồi. e thấy, mấy dòng in laser màu của HP, canon, epson (loại a3 hàng bãi, như HP 5500 chẳng hạn), đều sd mực in màu từ tính đó thôi. vậy ko có lý gì nx loại máy in canon, hp đen trắng bình thường (sd mực từ) lại ko in đc mực màu đơn sắc (cũng là mực từ). chỉ có điều chỉ in đc ra màu vàng, màu xanh, màu tím (hồng). còn ko ra đc màu đỏ vì màu đỏ là màu pha rồi.

Bình mực đen của máy Laser màu HP 4700 hàng nội địa của mình vừa hết , đọc bài này xong mình làm thử nghiệm luôn , mua một bình mực laser đen trắng nhản hiệu INKMax đổ vào luôn và kết quả là: Trang in có chử nhưng toàn bộ tờ A4 bị phủ một lớp đen mờ cả 2 mặt , xôi hỏng bỏng không đi toi 50 ngàn và một buổi sáng . rõ là dại

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.07 giây
Diễn đàn đã có 83,016,246 lượt truy cập