Số người dùng online
· Khách: 11

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 53,973
· Thành viên mới đăng ký: pnguyentb
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển kỹ thuật-chế bản
· Thợ chính có 8 năm kinh nghiệm cần tìm việc
· Thợ in offset
· Nhận dạy kèm Đồ Họa, Nâng Cao, Kỹ Thuật In, Chỉnh Sửa Hình Ảnh
· Tuyển dụng nhân viên phát triển thị trường
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Có nên đầu tư máy in offset không?
voanhduong2007
Chào Các Tiền Bối!
Em là dân thiết kế thành lập cty được 2 năm rồi. Trước giờ em in gia công mà gia công thì không chủ động được nên cứ sai hẹn với khách hoài mất uy tín em thì không muốn điều đó. Hiện nay khách hàng cũng có (nhưng chưa nhiều lắm) em định đầu tư máy in luôn nhưng có một số người thì ủng hộ lắm còn 1 số thì khuyên không nên. Mong các "tiền bối" cho em lời khuyên. Em cảm ơn rất nhiều!
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

firefox
voanhduong2007 đã viết:
Chào Các Tiền Bối!
Em là dân thiết kế thành lập cty được 2 năm rồi. Trước giờ em in gia công mà gia công thì không chủ động được nên cứ sai hẹn với khách hoài mất uy tín em thì không muốn điều đó. Hiện nay khách hàng cũng có (nhưng chưa nhiều lắm) em định đầu tư máy in luôn nhưng có một số người thì ủng hộ lắm còn 1 số thì khuyên không nên. Mong các "tiền bối" cho em lời khuyên. Em cảm ơn rất nhiều!

Vậy bạn cho biết lý do của những người ủng hộ và phản đối là gì cái đã
Có khi nào trên dòng đời xuôi ngược
Ta vô tình.... quên kéo phẹt-mơ-tuya?

haicuti
theo mình thì không nên, trước hêt để làm chủ một xương in bạn phải có xưởng và máy in cộng bàn phơi và quan trọng nhất là đội ngũ thợ giỏi nếu việc nhiều thì không sao còn nuôi được thợ việc ít thợ chán thợ bỏ, thợ không giỏi làm ít đền nhiều, chủ không lắm được kỹ thuật trên bảo dưới không nghe có khi lại còn thất fẹn với khách nhiều hơn vì cậy có máy cứ cố còn xưởng thuê không được lâu dài nay chuyên mai chuyển mệt lắm. tốt nhất là tìm một số nhà in phù hợp với công việc của mình bài khổ to in máy to khổ nhỏ in máy nhỏ. khi nào công việc ổn định lúc đó tính sau (khi nhiều việc các xưởng in chẳng coi mình là thượng đế đó sao.một số lời tâm sự với bạn chúc bạn thành công trong công việc.

haicuti
vì đầu tư một xưởng in cũng lắm chuyện vì máy gì in cái gì loại một mầu 2màu và 4 mầu khổ in phụ thuộc vào khích thươc của bao bì, nếu bạn hay in giấy mời và các ấn phẩm nhỏ khác lên đầu tư máy nhỏ may 4 trang hoặc máy 6. còn in bao bi thì máy phải lớn hơn nhiều còn phụ thuộc nhiều thứ khác đi theo bàn phơi, máy xén gia công cán láng v v....

sieudang
biết người biết ta trăm trận trăm thắng.......cứ tìm một cty nào có máy in và làm ăn hiệu quả mà bạn muốn sẽ như vậy.....sau đó so sánh tất cả các ưu khuyết của bạn với người chủ cty đó và tự bạn biết đã đến lúc bạn bức phá chưa......
Ví dụ :
- Bạn trẻ tuổi người ta già hơn
- Bạn tốt nghiệp đại học người ta sống lâu lên lão làng
- Bạn có nguồn lực tài chính mạnh........dầu tư lỗ thì có nguồn khác đắp vào
- Bạn có nhiều nguồn hàng trung thành... dư nuôi máy
- Bạn có kiến thức chuyên nghành in cực tốt
- Bạn có kỹ năng thiết kế tuyệt vời
- Bạn có kỹ năng quản lý nhân sự tốt
và còn nhiều nhiều chuyện bạn phải so sánh........
và chẳng ai có thể đưa ra lời khuyên cho bạn bằng chính bạn........
Thú thật......mua máy in là từ quá sức chung chung......
cũng nhiều kiểu máy in lắm bạn à.......có máy vài chục tỷ...có máy vài tỷ...có máy vài chục triệu......vậy có máy thì phải có cho ngon chứ không thì rước họa vào thân...............
kahkakkhkahkhakhakhkhakahkahkhakhaka
Nội chuyện muốn tìm một máy tốt cũng là một chuyện không để đối với người ngoại đạo......... tất cả những người hiểu biết sẳn sàng vì tiền để giúp bạn mua một cục sắc hên suy........chẳng tin ai được bạn nhé.......
Chuyện đáng buồn là dù cảnh báo như bao biêu người quanh tôi vẫn phải vướng vào như tôi ngàu trước.............. thôi thì đời là thế........ nếu chưa kinh nghiệm thì chuẩn bị tiền để mua máy thứ 2 luôn khimua máy thứ 1 bạn nhé.......................................hakhkahkhakhakhkakha

firefox
Chẳng ai biết rõ mình bằng mình đâu, và đầu tư máy in là một bài toán kinh tế không dễ. Bạn biết rõ năng lực của mình, điểm mạnh, điểm yếu, dự đoán được tương lai, có chiến lược phù hợp, thì bạn sẽ quyết định được. Mọi ý kiến khác chỉ nên bàn trên ... bàn nhậu 2 mơ và chỉ mang tính chất tham khảo.
Có khi nào trên dòng đời xuôi ngược
Ta vô tình.... quên kéo phẹt-mơ-tuya?

sieudang
ok....wellcom 2 mơ.... if you want.....hkhkkakhakhakkak

songhk
không nên đầu tư khi ở bạn hàng không nhiều, thợ in chưa có lương phải cao vả lại đầu tư phải 600tr mới đủ máy ra sản phẩm của in offset

thaingoc
Chào bạn !.....
mình thì không khuyên gì cho bạn được. Bạn phải mạnh dạng lên mà quyết định. Mình cũng vào nghề khi không biết gì về in ấn. Nếu bạn không dám thử thì sẽ mãi mãi là kẻ không biết chiến thắng. nếu thử thì bạn cũng chưa chắc là mình sẽ thắng,...hehehe. chúc bạn có một quyết định sáng suốt qua những lời khuyên của các Lão Tiền Bối....
Một lời khuyên nhỏ : nếu bạn chủ động được nguồn hàng thì nên thử sức của chính Mình nhé

sieudang
nếu có điều kiện thì thời điểm này mua máy hợp lý nhất... các cty nhập máy cũng muốn bán những máy in cuối cùng của năm để hạch toán lãi lỗ...vậy bạn sẽ dễ dàng trong thương lượng về giá cả......hkahkahkhakka

designmtv
Đầu tư máy in là cả vấn đề cần tính toán nếu có nguồn khách hàng cố định.
Mình hay in biên nhận, hóa đơn khổ F4, A3...44x50 có bạn nào biết chổ nào in chỉ mình với, khổ nhỏ mình hay in lụa nhưng lại ko có thời gian, thanks mn trước :t

phanrangphobien
Câu hỏi của chủ đề: có nên đầu tư máy in không? Thực chất vấn đề quyết định cuối cùng là do bạn. Bạn có thể thảm khảo ý kiến nhiều người. có ý kiến sẽ trùng với sũy nghĩ của bản, có ý kiến trái với suy nghĩ của bạn, vấn đề cuối cùng là bạn phải quyết định. Vì con người ta sinh ra không ai giống ai cả trừ một điều là nhân bản vô tính người. Nên ý kiến chỉ dùng để tham khảo. Tuyệt đối không nên tin vào người bán, phải xem xét thật kỹ trước khi quyết định, vì người bán muốn bán được hàng để lấy money. Từ trước tới hiện nay luôn: người bán không bao giờ lầm, chỉ có người mua lầm thôi,......Tôi không dám đưa ra lời khuyên nên mua hay không vì nhiều lí do. Thân chào! Chúc bạn có quyết định sáng suốt cho công việc.
Tôi tư duy là tôi sống!.
Được sống là không hối tiếc.

xstt
Đầu tiên bạn cần hiểu lý do tại sao các xưởng in hay làm trễ hàng của bạn?
- Lý do có lẽ là bạn và xưởng "chưa đủ độ thân thiết".
Vì mình và vì người kiếm tiền cho mình nữa.
Nếu bạn mở xưởng chỉ để đáp ứng nhu cầu in ấn cho cá nhân bạn thì có lẽ bạn sẽ lại gục ngã vì mệt mỏi.
... Vài lời tâm huyết gửi bạn.
In nhanh lấy ngay - Thiết kế miễn phí .v.v...
HP#098 999 3959 * E: cheban.hanoi@gmail.com

inliendoanh
Nếu có nguồn hàng thì bạn nên đầu tư, sau đó bạn sẽ thu được kết quả:j
Địa chỉ: 199 Minh Khai - Hai Bà Trưng - Hà Nội
ĐT: 04.3994.5055
Hotline: 0913.680.550
Website: www.innhanhredeo.info
Website: www.inthudo.net
Email: indatviet@gmail.com
Hãy gọi, chúng tôi sẽ đến ngay!!!

vokienquoc
Chào các anh em, mình là tác giả của bài viết này, mình đã đầu tư máy in ofset được 6 năm rồi, kinh nghiệm cho thấy trong thời gian đầu cũng hơi vất vả. Tuy nhiên chịu được 2 năm đầu thì mọi chuyện cũng dễ dàng, bây giờ mình chỉ chạy hàng nhà, không nhận in gia công nữa, và mình cũng đã đầu tư 2 máy bế, ép kim, bồi, cán màng, chạy chỉ, đục mắt ngỗng, máy đóng lỗ và lò xo lịch,...Lúc đầu mới đi mua máy kể lại cũng vui, người bán máy cho mình lại khuyên không nên ôm khổ vào thân. Nếu anh chị nào muốn đầu tư máy offset thì phải có người thợ có nhiều kinh nghiệm, thiết kế giỏi và quen biết với những người thợ sửa máy thì mọi việc sẽ dễ dàng hơn.

thichkhach
Chào anh vokienquoc, mình cũng là người mới trong ngành in offset, mình cũng đưa hàng đi in gia công và cũng đang có ý định đầu tư máy in, anh có thể chia sẽ một số kinh nghiệm của anh khi mới mở xưởng cho mình học hỏi thêm đươc ko ? cám ơn anh nhìu.

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.15 giây
Diễn đàn đã có 58,356,051 lượt truy cập