Số người dùng online
· Khách: 2

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Nâng cấp server Ricoh E-7100
songvan
Hôm rồi em có nghe nói có thể nâng cấp controller E-7100 cho nó in đẹp, chất lượng Offset. Không biết sự tình như thế nào? Bác nào rành về màu sắc cho em thêm chút kiến thức.
Thanks
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

su30
songvan đã viết:
Hôm rồi em có nghe nói có thể nâng cấp controller E-7100 cho nó in đẹp, chất lượng Offset. Không biết sự tình như thế nào? Bác nào rành về màu sắc cho em thêm chút kiến thức.
Thanks

Bác nghe ai nói thì hỏi người đó là chắc cú nhất Pfft Còn độ chế cho mấy con in laser màu in ra chất lượng offset thì chắc là chuyện cổ tích dành cho người lớn của mấy ông bán máy Grin
Ủy viên không thường trực Hội Đồng Bảo Kê Liên Hợp Quốc
kiêm đại diện cấp cao tổ chức Chém Gió Không Biên Giới.

Đẹp trai thì gái phải lòng
Xấu trai gái chửi vòng trong, vòng ngoài

comxanh
songvan đã viết:
Thanks

Bác đang in với thẻ in ah ?? in bằng thẻ in và in bằng cotroller có nhiều khác biệt đó ...
Chuyên Bán Máy In Nhanh -->> www.mayinnhanh.vn

KoRiTo
Tất cả các dòng rip của EFI khi mua đầy đủ option rất mắc. E-7100 hay của Ricoh cũng vậy. Máy bãi về VN bạn hãy lưu ý khi chọn color controller có đầy đủ:
1. spot - on
2. auto trapping
3. Graphic Arts Package Premium
Những tính năng của nó làm gì bạn tự tìm hiểu nhưng mình biết khi có thêm những thứ này thì nó giả lập màu rất tốt.
KoRiTo Shop

comxanh
Từ Controller cũng đã nói lên chức năng cơ bản của nó, đó là điều khiển và kiểm soát in... Với Controller bạn có thể tăng, giảm riêng từng màu CMYK trong profile màu, có thể chọn các Tram hạt in Tram Trám, Tram Tròn hay Tram hình Vuông... Các phần mềm như Photoshop, PDF, AI ...đều có các giao thức giúp đồng bộ hóa việc in ấn với các phần mềm efi cài trong Controller giúp máy in in chuẩn màu và ổn định màu sắc trên các chất liệu in khác nhau... Cũng như trên máy in phun để in proof ng ta thường cài phần mềm efi để có thể chủ động tăng hay giảm các hạt mực ở đầu phun để có chất lượng bản in tốt nhất ...
Vài điều cơ bản ...
Chúc cả nhà cuối tuần vui ...Frown
Chỉnh sửa bởi comxanh vào lúc 05-04-2014 16:39

dungtn
Theo em thì việc sử dụng server để nâng chất lượng in là hiệu quả hơn không có server nhiều. Tuy nhiên, server cũng không phải thánh thần để biến cái không thể thành có thể. Hầu hết các option của server dòng EFI, theo em là không cần thiết. Để server đạt hiệu quả cao thì server cần phải được nâng cấp, cập nhật các bản vá lỗi và được căn chỉnh chính xác.
Cty DVTM In Trường Long
Số 3, ngõ 104 Trung Liệt, Hà Nội.
www.inkithuatso.vn
Sky: truonglong.vnn

comxanh
Đồng ý, việc máy in đẹp hay xấu là do máy đã, có controller hay không là thêm tiện ích, thêm chức năng và tăng tính ổn định của trang in, chứ ko phải có controller là biến vịt thành Thiên Nga..

KoRiTo
Spot - on là gì? trapping là gì mình nghĩ các bạn làm in offset ai cũng hiểu cả.
Chất lượng bản in là gì, là tổng hợp tất cả những yếu tố từ máy cho đến controller, từ khâu thiết kế cho đến người chọn chế độ in...
riêng những option của controller không phải vô cớ mà hãng EFI họ tách riêng ra bán đâu, chỉ những người nào thực sự hiểu về màu sắc mới thấy được giá trị của nó. Hiện nay hãng EFI đã update màu pantone lên 1761 màu, đây là vertion 2014 liệu có mấy ai biết mà update cho con E-7100
Chỉnh sửa bởi KoRiTo vào lúc 06-04-2014 05:50
KoRiTo Shop

comxanh
Khi ng sử dụng máy in chỉ biết ctrl + p để in thì việc có controller hay không có xem ra giống nhau thôi ...thế mới biết hay or dở đều do ng dùng ... Hiện đại chỉ tổ hại điện ...Frown
Chỉnh sửa bởi comxanh vào lúc 06-04-2014 01:50

cuncoi
Em lót dép ngồi hóng ,thấy bảo có controller in với mực xịn là tốt nhấtGrinGrinGrin
_www.kinhnoithat24h.vn
Cung cấp máy móc ,vật tư tranh kính , gạch 3D ,sơn kính ,sơn công nghệ & súng IWATA ,SATA các loại
Cung cấp các giải pháp in QC cao cấp In 3 lớp biển bạt xuyên đèn ĐT 0913229913

dungtn
comxanh đã viết:
Khi ng sử dụng máy in chỉ biết ctrl + p để in thì việc có controller hay không có xem ra giống nhau thôi ...thế mới biết hay or dở đều do ng dùng ... Hiện đại chỉ tổ hại điện ...Frown

Theo hiểu biết hạn hẹp của em thì hiện nay, con E-7100 này đang có bản version 1.1 và các bản vá lỗi từ tháng 8, năm 2010. Còn em cũng không biết đến giờ đã hỗ trợ tới 17... bao nhiêu màu pantones chưa.

Kỹ năng Ctrl + P theo em nghĩ thì những bác tham gia diễn đàn này và toàn bộ ngành in trên thế giới đều biết cả và đều kiếm tiền từ lệnh này cả, nên qui chụp chỉ biết Ctrl+p để in thì thế này thế kia, thì em nghĩ là hơi hồ đồ.

Tóm lại, em nghĩ là đỉnh núi này cao thì có cái đỉnh khác cao hơn. Vấn đề là biết mình ở đâu, biết ứng dụng chắt lọc những tính năng ưu việt gì của công nghệ mới vào công việc hiện tại của mình một cách tốt nhất, hiệu quả nhất, chứ đừng nên chạy đua theo thời cuộc của mấy ông kinh doanh, mấy ông mang áo ộp ra doạ.

Xin hết ạ!:-:-:j
Cty DVTM In Trường Long
www.inkithuatso.vn

KoRiTo
Bình thường thì con server E-7100 chỉ in khổ dài tối đa hơn 45cm tí, mấy ai biết update để in khổ dài 60cm...
KoRiTo Shop

KoRiTo
Welcome to the Fiery PANTONE
Library Download Page!

EFI™ and PANTONE® have established an extensive business relationship to provide the best color tools and workflows for our customers. We are pleased to offer a variety of PANTONE libraries, which can be downloaded to your Fiery server today. No matter what design software you use, loading the latest libraries on the Fiery server ensures spot color output is accurate and consistent for all users.
Getting Started

It is easy for users to use PANTONE colors in a document and even easier to get perfect PANTONE colors from their Fiery® server. Just follow the easy steps in this guide.

For any questions about how your Fiery server supports the latest PANTONE color libraries, contact your Fiery supplier. You can also join us at the Fiery Color and Imaging Forum and ask the experts. The libraries for design applications can be downloaded from the PANTONE website.

Links dùng để download thư viện pantone của Fiery:
http://w3.efi.com/en/resources/educational-downloads/fiery-pantone-library-download
KoRiTo Shop

comxanh
dungtn đã viết:
comxanh đã viết:

Theo hiểu biết hạn hẹp của em thì hiện nay, con E-7100 này đang có bản version 1.1 và các bản vá lỗi từ tháng 8, năm 2010. Còn em cũng không biết đến giờ đã hỗ trợ tới 17... bao nhiêu màu pantones chưa.

Kỹ năng Ctrl + P theo em nghĩ thì những bác tham gia diễn đàn này và toàn bộ ngành in trên thế giới đều biết cả và đều kiếm tiền từ lệnh này cả, nên qui chụp chỉ biết Ctrl+p để in thì thế này thế kia, thì em nghĩ là hơi hồ đồ.

Tóm lại, em nghĩ là đỉnh núi này cao thì có cái đỉnh khác cao hơn. Vấn đề là biết mình ở đâu, biết ứng dụng chắt lọc những tính năng ưu việt gì của công nghệ mới vào công việc hiện tại của mình một cách tốt nhất, hiệu quả nhất, chứ đừng nên chạy đua theo thời cuộc của mấy ông kinh doanh, mấy ông mang áo ộp ra doạ.

Xin hết ạ!:-:-:j

Ý em là nếu ng dùng máy in ko am hiểu về công nghệ và thiết bị mà chỉ đơn giản là in bằng máy thay sức ng thì việc đầu tư các thiết bị như controller là có cần thiết hay không (ctrl + p ý là một dạng in cơ bản và đơn giải nhất ko có căn chỉnh gì ) ?? Chứ có ý quy chụp gì đâu bác ... Em bán máy nên chưa khen và không chê sp hay thiết bị nào cả , chỉ là chia sẻ để mọi ng có cái nhìn chính xác và đầu tư cho thông minh, phù hợp và hiệu quả ... bên em cũng không bán ricoh hay controller của mpc 6000/7500 nên chuyện chia sẽ chỉ là về kiến thức đã trải nghiệm ..., chuyện bác chủ topic đặt câu hỏi thì chúng ta có ý kiến để mỗi ng tự tìm ra câu trả lời cho riêng mình thôi chứ em có thấy ai dọa ai đâu ạ ??
Chỉnh sửa bởi comxanh vào lúc 06-04-2014 06:50

cuncoi
KoRiTo đã viết:
Bình thường thì con server E-7100 chỉ in khổ dài tối đa hơn 45cm tí, mấy ai biết update để in khổ dài 60cm...

Em làm được ạ ,bác mang 2 cái bell đến ,em khâu thêm vào cho nó dài ra ạ .Còn in dài 1.2m là công nghệ kiểu OKI trực tiếp từ trống lên giấy ,bác muốn nó lăn dài bao nhiêu ok ,chỉ sợ hết mực
Còn cái controller (server ) thì em chỉ biết mỗi công năng tạo ICC theo chuẩn IT8 hoặc IT8.7/4 dùng để in ảnh hay proof
Cái E 7100 này em cũng không cần nâng cấp ,muốn hạ cấp ,vì thấy nó nhiều chức năng quá ,mình dùng không hết mới được 1/10 nên cay cú Grin
Ngồi hóng các bác xem có chiêu gì em học mót ợ Cool
Chỉnh sửa bởi cuncoi vào lúc 06-04-2014 11:14
_www.kinhnoithat24h.vn
Cung cấp máy móc ,vật tư tranh kính , gạch 3D ,sơn kính ,sơn công nghệ & súng IWATA ,SATA các loại
Cung cấp các giải pháp in QC cao cấp In 3 lớp biển bạt xuyên đèn ĐT 0913229913

dungtn
KoRiTo đã viết:

Ơ bác nhầm rồi ạ! Việc in khổ dài 60, không phải do có server ạ. Server không quyết định việc này ạ.
Cty DVTM In Trường Long
www.inkithuatso.vn

innhanhhn
Bác chủ thớt muốn nâng cấp mang qua tôi làm cho. Từ e7100 lên e8100. Pls call. 0913501329 (ha noi)
Bán máy in ảnh, in chuyển nhiệt khổ lớn, Cung cấp vật tư in, Linh kiện may in, Đầu in Original DX5, DX6, DX7 chính hãng dùng mực nuớc và solvent, sửa chữa máy in epson,hp,china dùng đầu epson...
-Mobil: 0913.501329

tanxsktdn
cho hỏi thế con E7200 giá rổ thế nào vậy mấy pro ơi??

KoRiTo
- @dungtn có phải là cty in nhanh Trường Long kg ah, nếu bác in bằng PS hoặc PCL được khổ 60cm em cũng ráng theo bác học hỏi.
- @innhanhhn không biết có phải là bác Dũng Phạm Gia không? bác lưu ý E-7100 chạy bằng hệ điều hành Linux còn E-8100 chạy bằng hệ Windows bác nhé, nếu bác tích hợp được thì đó là một khám phá thú vi, hãng EFI phen này mệt mỏi rồi. Còn nếu bác lấy ổ cứng của con E-8100 ghost qua cho con E-7100 thì í ẹ.
Chỉnh sửa bởi KoRiTo vào lúc 07-04-2014 13:19
KoRiTo Shop

KoRiTo
@tanxsktdn E-7200 hiện tại thị trường VN chưa thấy có, chỉ có 1 con duy nhất do update phần mềm chưa chuẩn nên đang bị lỗi.
KoRiTo Shop

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.06 giây
Diễn đàn đã có 83,018,892 lượt truy cập