Số người dùng online
· Khách: 2

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,415
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
hỏi về khuôn in chuyển nhiệt cho vỏ điện thoại
cannabistg
các bác cho em hỏi với ạ, e mới đầu tư 1 con máy in chuyển nhiệt chân không 3d mini, hiện e đang hướng chủ yếu về vấn đề in vỏ điện thoại, vỏ thì em có nguồn cung cấp rồi, nhưng khuôn dùng cho các dòng máy để in được thì nhiều quá, mà giá thành lại cao, em đang tính dùng thử thạch cao để đúc khuôn cho loại vỏ. vậy các bác cho em hỏi dùng thạch cao liệu có được không, nếu không được thì liệu có cách nào thay thế được không ạ
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

ngochuynh1203
Cho mình hỏi phôi vỏ tất cả các dòng máy đều có hết hả bạn. mình nghĩ khuôn thì làm bằng gỗ cũng được. chứ bằng thạch cao lại mất công làm khuôn

cannabistg
Được khoảng hơn 40 loại thôi, chủ yếu những dòng máy đang thịnh trên thị trường thôi, họ có bán khuôn kim lọai nhưng giá thành hơi cao nên mình chưa muốn nhập, khuôn quan trọng là truyền nhiệt tốt nên mình nghĩ gỗ không khả quan lắm bạn ạ. Mình đang thử nghiệm bằng thạch cao xem có ổn không, không biết có bác nào có cao kiến nào hay ko nhỉ

cuncoi
cannabistg đã viết:
các bác cho em hỏi với ạ, e mới đầu tư 1 con máy in chuyển nhiệt chân không 3d mini, hiện e đang hướng chủ yếu về vấn đề in vỏ điện thoại, vỏ thì em có nguồn cung cấp rồi, nhưng khuôn dùng cho các dòng máy để in được thì nhiều quá, mà giá thành lại cao, em đang tính dùng thử thạch cao để đúc khuôn cho loại vỏ. vậy các bác cho em hỏi dùng thạch cao liệu có được không, nếu không được thì liệu có cách nào thay thế được không ạ

-khuôn thạch cao sẽ dễ bị sứt mẻ gây hỏng sản phẩm ,khuôn gỗ độ co nở khác sẽ lam hỏng vỏ
- phải dùng vỏ chuyên dùng của ép nhiệt ,loại chịu được 200 độ ,vỏ khá đắt ,nói chung cái này làm hàng chợ không khả thi vì giá đội lên quá cao
theo tôi bạn chuyển nước ok hơn https://www.youtube.com/watch?v=LsVwq9SwHlI
_www.kinhnoithat24h.vn
Cung cấp máy móc ,vật tư tranh kính , gạch 3D ,sơn kính ,sơn công nghệ & súng IWATA ,SATA các loại
Cung cấp các giải pháp in QC cao cấp In 3 lớp biển bạt xuyên đèn ĐT 0913229913

cannabistg
em in ảnh lên vỏ đt theo yêu cầu của khách mà bácSmile , vấn đề e quan tâm là thạch cao có giữ đc nhiệt độ ko thôi, vì em chủ yếu in vỏ điện thoại nên cũng ko sợ vấn đề sứt mẻ lắm Wink

cuncoi
hự ,bó tay .Thế mà nói mua máy roài
_www.kinhnoithat24h.vn
Cung cấp máy móc ,vật tư tranh kính , gạch 3D ,sơn kính ,sơn công nghệ & súng IWATA ,SATA các loại

tinlon
Bạn làm bằng Silicone chịu nhiệt nhé. Loại này nó đàn hồi cao mà lì nhiệt. Tuyệt vời khi làm khuôn điện thoại. Bạn có thấy cái máy ép nhiệt phẳng ko . Người ta bao giờ cũng lót 1 cái tầm silicone chịu nhiệt phía sưới đó. Cứ loại này mà chế thành khuôn.

Chúc bạn thành công

Có nẽ nào em ngây ngô đíu hiểu.......
Phân phối vật tư in áo . Decal in chuyển nhiêt. Mực in chuyển nhiệt Hàn Quốc INKECO. Bộ dẫn mực Ciss. Giấy in chuyển nhiệt . Keo ủi vải .....
Ngon -- Bổ -- Rẻ
DT : 0974068653

cannabistg
bác biết chỗ nào bán silicone đấy không, em thử làm xem có thành công không Grin

ngochuynh1203
cannabistg đã viết:
Được khoảng hơn 40 loại thôi, chủ yếu những dòng máy đang thịnh trên thị trường thôi, họ có bán khuôn kim lọai nhưng giá thành hơi cao nên mình chưa muốn nhập, khuôn quan trọng là truyền nhiệt tốt nên mình nghĩ gỗ không khả quan lắm bạn ạ. Mình đang thử nghiệm bằng thạch cao xem có ổn không, không biết có bác nào có cao kiến nào hay ko nhỉ

Vậy đất sét thì sao bạn? truyền nhiệt khá tốt làm khuôn chuẩn theo vỏ luôn. bác có thể cho mình biết bên cung cấp phôi vỏ in chuyển được không? mình cũng đang quan tâm. À bác cuncoi cho E hỏi công nghệ in chuyển nước, màng in phải nhập hết chứ không làm được màng đúng không ạ?

cannabistg
Mình ở lạng sơn nên nhập phôi trực tiếp bên TQ lun bạn ah. đất sét để làm được khuôn chắc phải là loại đặc biệt chứ không phải cái loại trẻ con hay nghịch bạn nhỉ ???

ngochuynh1203
cannabistg đã viết:
Mình ở lạng sơn nên nhập phôi trực tiếp bên TQ lun bạn ah. đất sét để làm được khuôn chắc phải là loại đặc biệt chứ không phải cái loại trẻ con hay nghịch bạn nhỉ ???

bạn cho mình website nhà cung cấp được không? hoặc bạn có thể báo giá cho mình có gì nhờ bạn đặt hàng giúp được không? đất sét người ta làm gạnh xây nhà đó bạn. làm theo khuôn rồi đem nung thì chắc như gạnh vậy đó.

cuncoi
Mấy bố chưa mua máy ,chưa làm nói như đúng rồi ,khuôn đấy cần gì chuyển nhiệt tốt ,mà nó cần chịu nhiệt và cứng để đút vào phía trong vỏ điện thoại.Khi máy hút và ra nhiệt vỏ nó bị mềm ra và chịu lực ép lớn ,cái khuôn phía trong không làm vỏ méo và sai kích thước .Loại này nó cần màng chuyên dụng in được và đặt lên vỏ .Mấy cái bao silicon là dùng để in mấy đồ cứng ,như cốc ,chén ,đĩa ,
Đây là chuyên nghiệp nè https://www.youtube.com/watch?v=Ty-GnlzpnBM
đây là kiểu TQ nè đùng giấy in chứ không dùng màng https://www.youtube.com/watch?v=sb0Ds1BVQUA
_www.kinhnoithat24h.vn

cannabistg
dĩ nhiên làm em có máy rồi, và hiện giờ có khuôn của ip4 và ip5 rồi, e cũng tìm đc nhà cung cấp vỏ dùng cho in chuyển nhiệt Grin, họ cũng bán khuôn luôn, nhưng khuôn đắt quá nên e đang tìm cách tạo khuôn cho rẻ và kinh tế thôi Grin. để em nghiên cứu vụ đất sét xem thế nào, thank các bác đã góp ý nhé Grin

tinlon
cannabistg đã viết:
bác biết chỗ nào bán silicone đấy không, em thử làm xem có thành công không Grin

Bạn qua mấy chỗ hay cung cấp máy in chuyển nhiệt mà mua. Họ có bán tâm rời đó. Cái này chịu áp lực và nhiệt độ cao mà không gây bị biến dạng nên họ làm đế lót chịu nhiệt cho nhiều loại máy móc khác nhau. Mấy cái cuộn lô ép nhiệt cũng toàn loại này không à. Chỉ cẩn 1 con dao trổ thật bén, đo đạc chuẩn theo kích thước của vỏ điện thoại và cứ thế mà cắt tỉa cho chuẩn. Nếu có hoa tay cao thì càng tốt. Phải đảm bảo cái khuôn phải lồng vào vỏ điện thoại vừa khít toàn bộ. Không hẫng hoặc hở chỗ nào.

Nhiều khi những điều tưởng chừng ngu ngốc lại là 1 sự sáng tạo tuyệt vời.
Hãy để trí tưởng tượng thăng hoa:f
Phân phối vật tư in áo . Decal in chuyển nhiêt. Mực in chuyển nhiệt Hàn Quốc INKECO. Bộ dẫn mực Ciss. Giấy in chuyển nhiệt . Keo ủi vải .....
Ngon -- Bổ -- Rẻ

cannabistg
ngochuynh1203 đã viết:
cannabistg đã viết:

bạn cho mình website nhà cung cấp được không? hoặc bạn có thể báo giá cho mình có gì nhờ bạn đặt hàng giúp được không? đất sét người ta làm gạnh xây nhà đó bạn. làm theo khuôn rồi đem nung thì chắc như gạnh vậy đó.

Bác ngochuynh1203 cho em địa chỉ email nhé, em gửi bác lits hàng bên TQ có thể cung cấp được, bác xem cần lấy loại nào thì e đặt về cùng với lô hàng của em luôn, e sẽ báo giá các loại cũng như chi phí vận chuyển về cho bác, mà bác ở đâu ấy nhỉ Grin

cuncoi
mịa ,vỏ nó gài bằng lẫy ,khuôn trong không chính xác có mà gài vào mắt .Các bác chém quá ,dùng dao trổ làm được khuôn vỏ chính xác thì em bái phục ,mịa CNC nhiều khi còn chịu nữa là ,ai đo cho cái lòng khum khum của vỏ sau điện thoại ,bó tay :~:~:~:~
_www.kinhnoithat24h.vn

everything4u
Sao bác không dùng máy in phẳng để in vỏ điện thoại, khi dùng máy này thì không cần dùng đến khuôn. Bác dùng mực UV để in

tinlon
Nhà em có con máy in phẳng 1390. Em sài máy in phẳng để thử rồi. Nói chung là in dc 1 vài loại vỏ bề mặt phẳng vì nó sẽ bó tay khi in trên các phần bo và góc lẹm. Không đa năng dc như máy ép 3D. Nhưng dc cái là rẻ hơn vì chỉ tốn mực. Hehe
Ngon -- Bổ -- Rẻ

cannabistg
cuncoi đã viết:
mịa ,vỏ nó gài bằng lẫy ,khuôn trong không chính xác có mà gài vào mắt .Các bác chém quá ,dùng dao trổ làm được khuôn vỏ chính xác thì em bái phục ,mịa CNC nhiều khi còn chịu nữa là ,ai đo cho cái lòng khum khum của vỏ sau điện thoại ,bó tay :~:~:~:~

Bác cuncoi in vỏ đt chưa ạ, riêng về kích thước thì đơn giản cứ đổ vừa khít vỏ là ok, khuôn lúc đổ là dạng lỏng hoặc mềm đối với đất sét nên e ko lo phần đấy, còn về phần mép vỏ thì lần nào e in xong cũng phải bỏ ra khỏi khuôn kim loại và tranh thủ lúc vỏ còn nóng lấy tay bóp vào một chút để vỏ nó ôm chặt đc đt nên nếu đúc khuôn kiểu gì e cũng làm phần mép bé lại 1 tý càng tốt chứ sao . E in bằng máy ép nhiệt chân không và làm khoảng 50 cái vỏ iphone rồi nhưng cũng chưa thấy cái lẫy nó ở chỗ nào Smile

cannabistg
tinlon đã viết:
Nhà em có con máy in phẳng 1390. Em sài máy in phẳng để thử rồi. Nói chung là in dc 1 vài loại vỏ bề mặt phẳng vì nó sẽ bó tay khi in trên các phần bo và góc lẹm. Không đa năng dc như máy ép 3D. Nhưng dc cái là rẻ hơn vì chỉ tốn mực. Hehe

Con 1390 của nhà bác chắc là đã đc chế lại rồi đúng ko, bác ở đâu với lại 1 con chế như thế thì giá thành khoảng bn hả bác, nếu hợp lý trước tết em làm 1 con luôn Grin

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.08 giây
Diễn đàn đã có 83,207,326 lượt truy cập