Số người dùng online
· Khách: 1

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Xuất phim in Flexo bằng máy Laser
linglxag
Mình muốn mua máy Laser để xuất phim tạo bản in cao su bằng máy Laser
để in bao PP bằng máy in Flexo.
Nhờ các Ace nhiệt tình tư vấn giúp đỡ.
Em ở An Giang

Phone: 01286215345

:t
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

linglxag
Mình muốn mua máy Laser để xuất phim tạo bản in cao su bằng máy Laser
để in bao PP bằng máy in Flexo.
Nhờ các Ace nhiệt tình tư vấn giúp đỡ.
Em ở An Giang
Phone: 01866 215 345

smiley

firefox
Bản cao su in bao pp thuờng đuợc làm bằng cách khắc laser trên tấm cao su, sau đó dùng dao lọng bỏ đi phần tử không in. Vậy nên máy bạn cần mua là máy cắt laser chứ không phải máy in laser.
Có khi nào trên dòng đời xuôi ngược
Ta vô tình.... quên kéo phẹt-mơ-tuya?

linglxag
Dạ đúng rồi. Cảm ơn Bác FireFox.
Nhờ Bác giúp em chọn máy nào để chế bản cao su, và máy dao lọng để loại bỏ phần tử không in. cảm ơn Bác!

firefox
linglxag đã viết:
Dạ đúng rồi. Cảm ơn Bác FireFox.
Nhờ Bác giúp em chọn máy nào để chế bản cao su, và máy dao lọng để loại bỏ phần tử không in. cảm ơn Bác!

- Máy laser thì bác mua máy nào khắc được tấm cao su và vừa túi tiền của bác ấy, em biết tư vấn thế nào đây Shock Cả đời có xài cái máy đó bao giờ đâu Grin
- Máy dao lọng thì chỉ có loại tầm 50-60kg chạy bằng cơm thôi bác Grin Bên ông bạn em cũng đang làm loại bản này, bữa nào qua nhậu em chụp hình cho bác coi Pfft

leechien74
em chỉ thấy ae cầm dao mổ cắt phần dư thôi chưa thấy máy lọng, tuỳ quy mô mà có nên đầu tư máy cắt lazer, chắc bác làm BVTVAG àh,
Thợ in học mò: Tôi chỉ quan sát và ghi lại những gì xảy ra xung quanh, tất cả đều không qua trường lớp. Nếu chưa chính xác, Hãy comment và chia sẽ để tôi có thể học hỏi từ những góp ý của bạn

linglxag

Em tìm được cái máy Laser chế bản cao su rùi =>Con CMA 1610. Còn máy dao lọng nhờ Bác FireFox giúp đỡ. :t Cảm ơn Bác FireFox nhé.

leechien74 đã viết:
em chỉ thấy ae cầm dao mổ cắt phần dư thôi chưa thấy máy lọng, tuỳ quy mô mà có nên đầu tư máy cắt lazer, chắc bác làm BVTVAG àh,

Em làm công ty tư nhân thôi anh leechien74, Anh cũng ngành bao bì à?Smile

firefox
linglxag đã viết:

Em tìm được cái máy Laser chế bản cao su rùi =>Con CMA 1610. Còn máy dao lọng nhờ Bác FireFox giúp đỡ. :t Cảm ơn Bác FireFox nhé.

Đào đâu ra máy dao Shock Lấy dao mổ chế thêm cái cán dài khoảng 20cm rồi ngồi lọng tay thôi Grin

bebunhacker
máy in phun thì okie.
in cuộn trên màng và chụp lại qua polyphoto.
Hình anh đẹp hơp so với cái kia như giá khá cao.

khoalt
Đây là cách làm khuôn flexo cao su
YouTube Video

leo
firefox đã viết:
linglxag đã viết:

Đào đâu ra máy dao Shock Lấy dao mổ chế thêm cái cán dài khoảng 20cm rồi ngồi lọng tay thôi Grin

Máy cưa lọng đặt bên cơ khí làm sẽ tốt hơn. Ngã 6 Gò Vấp thấy có bán. Loại nhỏ là đủ dùng. Đầu tư cho xứng đáng, để khách hàng thấy cha ngồi cưa lọng bằng tay tưởng mướn ông nào làm cưa lọng tranh gỗ ngoài Lê Thánh Tôn là chết Grin
Tham khảo máy cưa lọng mấy cha làm khuôn bế hộp là nhanh nhất.
Chỉnh sửa bởi leo vào lúc 15-08-2014 19:23

Chúng ta không bao giờ nghèo đến mức chẳng có gì để cho đi

Click vào xem thông báo chuyên mục Download Vectors, Images

scramblerbike@gmail.com

leechien74
Vâng mình đang ở long xuyên, co ji alo ae học hỏi thêm
0918.23.28.99
Thợ in học mò: Tôi chỉ quan sát và ghi lại những gì xảy ra xung quanh, tất cả đều không qua trường lớp. Nếu chưa chính xác, Hãy comment và chia sẽ để tôi có thể học hỏi từ những góp ý của bạn

designmtv
"Máy dao lọng thì chỉ có loại tầm 50-60kg chạy bằng cơm thôi bác Grin Bên ông bạn em cũng đang làm loại bản này, bữa nào qua nhậu em chụp hình cho bác coi" là con người ta chứ máy móc nào chạy bằng cơm :z hehe.
Nếu vậy sao mình ko khắc máy CNC giống như khắc dấu cực kỳ đẹp ko cần máy dao lọng j hết

firefox
designmtv đã viết:
Nếu vậy sao mình ko khắc máy CNC giống như khắc dấu cực kỳ đẹp ko cần máy dao lọng j hết

Bạn coi kỹ cái video clip do bác khoalt post phía trên xem công đoạn người ta làm như thể nào đã rồi hãy comment. Quy trình lọc bỏ phần cao su thừa (phần tử không in) phải làm bằng tay và hiện chưa có máy nào làm được chuyện đó cả.

designmtv
firefox đã viết:
designmtv đã viết:

Bạn coi kỹ cái video clip do bác khoalt post phía trên xem công đoạn người ta làm như thể nào đã rồi hãy comment. Quy trình lọc bỏ phần cao su thừa (phần tử không in) phải làm bằng tay và hiện chưa có máy nào làm được chuyện đó cả.

bạn @firefox đã thấy ng ta khắc dấu hoặc đã khắc bằng máy CNC chưa? mình đã từng làm, khắc đẹp hơn video đó nhìu, loại máy dùng để cắt mica làm quảng cáo có thể khắc dấu được trên chất liệu như video

linglxag
khoalt đã viết:
Đây là cách làm khuôn flexo cao su
YouTube Video

- Em cảm ơn Bác khoalt, cái video đó rất hữu ích. cảm ơn Bác nhiều lắm. Bác làm ơn cho em hỏi cái dao anh trong clip sử dụng bán ở đâu không, hiện em đang sử dụng dao rọc giấy => đau tay lắm. cảm ơn bác nhé

linglxag
firefox đã viết:
designmtv đã viết:

- Bác Firefox nói đúng rồi, chỉ có máy ăn cơm làm công đoạn cuối cùng để loại bỏ phần tử không in thôi.

tranngocduy18
"Máy dao lọng thì chỉ có loại tầm 50-60kg chạy bằng cơm thôi bác smiley Bên ông bạn em cũng đang làm loại bản này, bữa nào qua nhậu em chụp hình cho bác coi" là con người ta chứ máy móc nào chạy bằng cơm smiley hehe.
Máy này ý là người ngồi lộng phần cao su dư không thuộc bản in flexo đó mà
Máy khắc cao su nếu để chế độ cắt thì nó sẽ đi nét, sau đó ra ngoài dùng dao khắc bản ( cao su) để lộng đi
Còn để chế độ đốt thì nó sẽ đốt các phần tử ko in xung quanh ( sau khi khoanh vùng) chỉ để lại phần in ( phần bản mình cần). Khi đó ra không fai lộng nhé bạn

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 2.52 giây
Diễn đàn đã có 83,018,885 lượt truy cập