Số người dùng online
· Khách: 5

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
Diễn đàn kỹ thuật in Việt Nam » Kỹ thuật in ấn & thành phẩm » Kỹ thuật in lụa
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Xin tư vấn pha mực in vải
leson301
Xin chào các A, Chị
em mới làm về in lụa nên có 1 thắc mặc muồn nhờ các A chị đi trước giải đáp giúp
em có mua mực in lên vải về in thử thì họ đóng cho 2 túi nilon mỗi túi 1 Kg, e hỏi thì họ có bảo là 1 túi là Trắng Vải, 1 túi là Bóng vải pha với nhau theo tỷ lệ 50% - 50% thì ra đc màu trắng để in lên vải. em có pha đúng tỷ lệ và in lên áo màu xanh đậm thì thấy bản in ko đc mịn, dù có in 2 lần thì vẫn ko mịn và có các sợi vải xanh của áo nổi lên, và bản in có nhiều lỗ nhỏ li ti ko đc mịn như mọi người in, kéo thử thấy có độ co dãn nhưng kéo mạnh là bị nứt
- Và còn 1 vấn đề nữa là lưới in , em cứ in đc vài bản là quét mực ko đc dính vào vải nữa, lúc nhấc lưới lên thì mực bám vào vải ít, còn lại bám ở trên lưới
Xin mọi người chỉ giúp em với
Em xin cảm ơn !
Chỉnh sửa bởi leson301 vào lúc 23-04-2016 16:48

mrthuat
Bạn cho ít bóng thôi 50 /50 là chỉ để pha mực màu thôi muốn đẹp thì để nguyên 100% trắng nếu nhanh khô khung thì pha thêm ít chướng ( độn vải ) đi cho nhẹ tay. cho vừa thôi

xdmdc2009
vấn đề này của bạn trc mình cũng gặp rồi, có thể do 1 vài nguyên nhân:
- Dao gạt : bạn thử ktra lại dao gạt, thay đổi mặt gạt
- khuôn: bạn làm khuôn in chưa chuẩn, giơ lên ánh sáng có thể nhìn khuôn in rõ, nhưng nhìn nghiêng có thể vẫn chưa trong hình in, cần ktra lại khuôn
Khi in nếu thấy lấm tấm trên lưới thì phải lấy vải thấm nước lau ngay, lau sạch rồi mới in tiếp
Đó là kinh nghiệm mình gặp phải rồi, chúc pro thành công Cool
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

trantannguyen99
Mực in lụa trên vải như bạn đang nói tới có rất nhiều vấn đề. Như bạn phân tích thì của bạn mua có độ phủ kém (in 2 lần rồi vẫn bị hở vải) và hạt mực to không mịn. Không biết bạn mua loại mực đó bao nhiêu tiều 1 kg? Và khi sử dụng nó tùy vào từng trường hợp mà bạn phải thêm các loại trợ chất cho phù hợp. Bạn nên hỏi bán về tính chất của loại mực xem thế nào?
Bạn có thể tìm hiểu thêm về: Cách pha mực in lụa trên vải
_____________________________________________________________________________________
Dạy nghề in lụa, in lưới tại Hà Nội
Chỉnh sửa bởi trantannguyen99 vào lúc 15-12-2016 16:55
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.02 giây
Diễn đàn đã có 83,016,623 lượt truy cập