Số người dùng online
· Khách: 8

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
Diễn đàn kỹ thuật in Việt Nam » Kỹ thuật in ấn & thành phẩm » Công nghệ in UV
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Xin hỏi Epson T60 - Mực Dye UV có bay mầu không?
titi14vn
em dùng T60
dùng mực Dye UV.
đang có quyển sách in giấy kim mai 260 gms, giấy bóng.
Xin hỏi các bác mực dye UV như trường hợp của em in có bị bay mầu không?
( sách in xong để thi thoảng đọc, không mang ra phơi nắng đâu)
Thanks các bác.

thaitd_2110
bác in sách mà bác chơi hẳn cả loại dày thế :* theo kn của e thỳ mực dye nếu ko để trơ ra ngoài ko khí mà cứ đọc 1 tý rồi gập lại thỳ đến mùa quýt cũng ko bay đâu Grin nhưng cũng theo kn cho biết thỳ bác chọn sai loại giấy để in rồi Grin nên chọn loại giấy thường thôi (thường dày) nó giữ mực với biến màu ít hơn. Dùng thằng kim mai trung quốc kia chỉ lúc đầu nhìn đẹp thôi, dần dần mực nó sẽ tự phai ra

titi14vn
Khách họ yêu cầu mà bác. Thực tế là quyển sổ in hình ảnh, giấy khen....
Ngoài giấy kim mai nó bóng, dày ra em chẳng biết loại giấy gì tương đương.
Em ở miền núi. Các bác biết cho em ít thông tin với.
thanks các bac

thaitd_2110
với bác như vậy có thể đem cán màng bóng thỳ ok 95%, ko cán thỳ >80%. Dùng giấy offset dày thỳ hơi khó kiếm, in ảnh thỳ ko bằng kim mai bóng nhưng chắc chắn để lâu ko có hiện tượng mực hơi nhem ra nhưng nếu chơi vs nước (Như tay ướt, ẩm chạm vào) thỳ kim mai lại tốt hơn nhiều Grin

titi14vn
Vâng. thank bác. em in 2 mặt. chắc k cán màng. ngại mất công.
Sổ chắc họ cũng dùng tầm 2 năm là bỏ chứ mấy cái giấy khen, thành tích, thông tin hội viên phụ nữ để lâu gì lắm.

Như bác tư vấn là em yên tâm in Dye UV rồi vì in xong đóng quyển cất vào tủ ấy mà chắc xem được 1-2 lần rồi cất luôn Smile)

Định đầu tư Pigment mà xem giá mực tầm 7-800k/ lít thấy ngại thật.

Sau có khi em cũng chuyển pigment UV không phai cho yên tâm, không phải cán màng. vì em cũng hay in nhãn mác dán vào túi sản phẩm.

hoanglongjsc
6 màu mực mỗi màu 100ml mua 480 k. In bệt ( phủ 100%) được tầm 600 cái a4 trở lên thì có gì mà tiếc. mực DYE chỉ để in phong bì và thiệp cưới thôi. in tài liệu để lâu nh giấy khen, ảnh là mất khách. mà dùng mực PIGMENT đắt thì chon mua giấy COUCHE cho rẻ=> có lợi hơn mua gyaats kim mai nhiều.

thaitd_2110
hoanglongjsc đã viết:
6 màu mực mỗi màu 100ml mua 480 k. In bệt ( phủ 100%) được tầm 600 cái a4 trở lên thì có gì mà tiếc. mực DYE chỉ để in phong bì và thiệp cưới thôi. in tài liệu để lâu nh giấy khen, ảnh là mất khách. mà dùng mực PIGMENT đắt thì chon mua giấy COUCHE cho rẻ=> có lợi hơn mua gyaats kim mai nhiều.

nói để bác cũng như mn thử xem lại xem tn nhé. Mực pig loại đóng lọ nhỏ mà nhãn mác đều dán 100ml thực ra e đo lại chỉ đc có 80ml thôi. Loại to 500ml hay 1000ml mới là loại đủ thể tích. Toàn bị mấy ông bán lừa thôi :* Như bác và e cùng mua vs giá 80k cho cái lọ 100ml thỳ thực tế là 1k/1ml như vậy giá thực là 1 củ cho 1 lít mực pig. Mà phủ 100% bác in màu nào mà đc tận 600 tờ A4 vậy Grin Như thế tính ra là 1 màu (VD như màu đỏ) chạy đc 100 tờ, bác có bí quyết zỳ in tiết kiệm mực thế chỉ e vs Grin

hoanganhvudelux
hoanglongjsc đã viết:

Công nhận mực Pigment giá hơi cao, nhưng được cái ảnh ít bị bay màu, bên mình thì 600k/ 1 lít
mayvanphongamy.com.vn
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

IN PHU QUAN
Công nhận mực Pigment giá hơi cao, nhưng được cái ảnh ít bị bay màu, bên mình thì 600k/ 1 lít
mayvanphongamy.com.vn[/quote]

Bên bạn có cung cấp giấy in không? Các loại giấy in cuộn A0, in ảnh A0, A3, in card, giấy mỹ thuật in thiệp cưới
Chỉnh sửa bởi IN PHU QUAN vào lúc 28-11-2016 17:02
In màu A4 - A0, in bản đồ
------------------------------------------------------
In thiệp cưới
Đóng bìa luận văn
In trên tất cả các chất liệu
------------------------------------------------------
Add: 139 Lý Thường Kiệt, tp Đông Hà, Quảng Trị
Tel:
02333. 57 67 97. 0942599357. 0916147797
Email: inphuquanqt@gmail.com
Fanpage:
https://www.facebook.com/phuquanqt/

hoanglongjsc
thaitd_2110 đã viết:
hoanglongjsc đã viết:

nói để bác cũng như mn thử xem lại xem tn nhé. Mực pig loại đóng lọ nhỏ mà nhãn mác đều dán 100ml thực ra e đo lại chỉ đc có 80ml thôi. Loại to 500ml hay 1000ml mới là loại đủ thể tích. Toàn bị mấy ông bán lừa thôi :* Như bác và e cùng mua vs giá 80k cho cái lọ 100ml thỳ thực tế là 1k/1ml như vậy giá thực là 1 củ cho 1 lít mực pig. Mà phủ 100% bác in màu nào mà đc tận 600 tờ A4 vậy Grin Như thế tính ra là 1 màu (VD như màu đỏ) chạy đc 100 tờ, bác có bí quyết zỳ in tiết kiệm mực thế chỉ e vs Grin

Chẳng có bí quyết gì bác ợ. em in ảnh từ thời c67-87 đến giờ cơ. mực Pig cũng mới in từ 2012 đến nay trải qua các đời máy t60 , L300, 1390,1430 đều cho lượng bản in tương đương . em in cũng tương đối nhiều nên nắm chắc số lượng cho mỗi lần đổ mực. còn tất nhiên in nhiều nên em mua mực theo lít chứ không mua lẻ rùi

3dhitech
mình thì chỉ chuyên in mực pig, ảnh để 10 năm rồi màu vẫn tốt
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.03 giây
Diễn đàn đã có 83,020,115 lượt truy cập